xin tư vấn chọn 1 trong 2 máy

Các thớt khác của kysirong
18 Tháng tám 2007 lúc 17:22
dạo trước lên mạng thì thấy có con acer 5920G khá ngon
http://thegioididong.com/Laptop/ProductDetail.aspx?IDBranch=1&IDIndex=1032&IDProduct=6497
core 2 duo 1.8Ghz, 2Mb L2 Cache
RAM 1GB
HDD 160 GB
card 8600M GT, màn hình 15.1 in
giá $1249

sau này thì thấy thêm con dell vostro 1500 cấu hình như sau
http://www.thegioidell.com/product_detail.php?pid=285
core 2 duo 2.0Ghz, 4Mb L2 Cache
RAM 1GB
HDD 120 GB
card 8400M GS, màn hình 15.4in
giá là $1300

hiện giờ thì hơi nghiêng về con dell nhưng thấy khoái cái 8600M GT của con acer (và cả cái máy in trong dịp khuyến mãi nữa :D )
mong mọi người cho nhận xét về 2 con này, nhất là về 2 cái card đồ họa và xem giúp mình nên chọn con nào thì hay hơn
Thank mọi người

dohoangthien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng tám 2007 lúc 20:42
Pác giống tui rồi. Lúc đầu tui cũng chọn Acer 5920 nhưng sau chuyển sang con Dell Vostro 1500. Theo tui thì nên chọn Dell đi, vì nó rất bền, đẹp, Vostro là con mới nhất của Dell nên cũng yên tâm, hơn nữa còn có phím MediaDirect mình rất thích. Còn Acer thì rẻ nhưng nếu sử dụng ko kỹ thì rất mau hư, vả lại Acer 5920 được mệnh danh là laptop xấu nhất năm nên mình cũng ko dám chọn nó.

18 Tháng tám 2007 lúc 21:41
bác cứ phân vân như em, theo em bác chọn dell vostro 1500 với VGA 8600 Gt là đẹp lòng cả 2.. lên www.maytinhngaymai.com xem thử, ngoài ra cũng có vài chỗ bán ngon hơn ... tháng 9 này em cũng mua vostro nè, nge nói chạy cũng mướt nhưng do VGA xài DDR 2 nên chưa ngon lắm, Acer 5920 theo em là rất đẹp, không như mấy bác nói là XẤU NHẤT NĂM đâu. lên diễn đàn www.notebookreview.com của giới MŨI LÕ thấy khen 5920 nức nở, toàn cho 10 điểm. em hơi nóng tính nên chọn Dell rủi có tức lên thì nó cũng bít chịu đựng. . . . chúc bác có máy ngon!!!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tám 2007 lúc 21:58
Dell là hơn rồi, cái card đồ họa thì có thể nâng cấp nếu bác thực sự có nhu cầu dùng đến .
Mình chưa hiểu ý bạn nói; VGA nâng cấp ra sao vậy bạn; xin bạn chỉ giáo thêm dùm.........

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tám 2007 lúc 23:28
Muốn nâng cấp VGA cũng không phải là không được,nhưng bác phải nâng cấp ngay từ lúc đặt mua.Hãng sẽ xây dựng máy cho bác.Còn một khi mà đã mua rồi bác sẽ không nâng được đâu.Lý do
1.Cái VGA cũ bác vứt đâu mà mua cái mới,bỏ thì tiếc mà giữ thì chả làm gì.
2.Nâng cấp thì VGA mới là hàng xịn rồi.Nhưng có ai mua vài cái VGA xịn(nhẹ cũng 100-150$) về đợi bán cho bác.Nửa năm mà không bán được,nó chết sặc gạch.

Tóm lại máy xách tay chỉ có nâng cấp ram,ổ cứng,túi xách là hết.

Về mua máy thì bác nên mua dell,bền hơn.Đừng tham cái máy in phun - máy rẻ mà mực đắt.Vì cái máy in khuyến mại mà chọn máy xách tay thì hơi buồn cười đó bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday