Xin tư vấn: có nên mua HDD được đổ full film

Các thớt khác của hoanglz

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi các bác,
Em muốn lấy film bộ về cho bà xã coi,
- ko biết bác nào có dịch vụ đổ film bộ vào ổ cứng nhỉ?
- hay mua ổ cứng có sẵn film ở trong rồi? Mua ổ này bảo hành ở VN tốt ko? (cụ thể ở đây là ổ Seagate 1.5TB)
em cần film bộ Hàn Quốc và TVB gì đó, bản nét nhất thì tốt
Xin cảm ơn các bác trước nha.

HTung

GÂY DỰNG
Thường nếu bạn mua ở những bác seller nhỏ thì sẽ dc chép full film vào HDD.
Còn ko thì nếu bạn ở HCM cứ vác qua nhà mình, cũng có tầm 1TB film, nhưng tiếc là ko có film bộ HQ và TVB, film bộ Mỹ thì có: Heroes, Prison Break, Lost (bản DVDRip thôi, Lost thì đang lấy HD season 1 về, leech xong bộ Lost chắc lại phải đi sắm HDD)

Seagate thì yên tâm về bảo hành. Chỉ cần lúc mua, bạn yêu cầu ng bán lên website: http://support.seagate.com/customer/warranty_validation.jsp?form=0 cho check S/N để xem warranty status. Nếu có và đúng thời gian thì cứ lượm.
Seagate bảo hành toàn cầu. Mua ở đâu nhưng lên trang vừa rồi check có thì vẫn bh ở VN dc.

HDD xem film thôi thì bạn mua thêm cái box để ở ngoài, khi nào dùng thì hẵng cắm để tiết kiệm điện và giữ độ bền cho HDD.

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác Tùng nhá,
em thì lại ở HN, vợ em thì thích film bộ.
Budget của em là 4TB chứa film độ phân giải cao bác à.
Ở VN chỗ nào bán đĩa blue-ray ko bác nhỉ.
Bác nào ở HN bán HDD thì giúp em hoặc tư vấn cho em nhé, sắp tết rồi.
Tiện đây xin hỏi bác nào có dã sử kiểu: Vương Triều Ung Chính, Chương Cư Chính, Chu Nguyên Chương... thì ới em 1 câu, ông già em mê film đó lắm.

pikachu_vn9x

GÂY DỰNG
Có trang này http://vietkungfu. com/cat4.html là có nhiều phim bộ để anh download về, chất lượng chưa kiểm định được nhiều vì em mới download Phim Bao Công về thôi à. Nhưng chắc là không được HD rùi :D

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có trang này http://vietkungfu. com/cat4.html là có nhiều phim bộ để anh download về, chất lượng chưa kiểm định được nhiều vì em mới download Phim Bao Công về thôi à. Nhưng chắc là không được HD rùi :D
tks bác nhá, em thì chịu, ko có đủ sức mà down, copy được thì ổn nhất.
film bộ thì chắc không cần HD đâu nhỉ, chị em xem sụt sùi khóc lóc :D
hình như bác nvb87 là trùm cái món này thì phải. Ko biết bác ấy có bán HDD hay làm dịch vụ đổ phim ko nữa.
lần nữa nếu bác nào có film này thì cho em xin nhá:
Tiện đây xin hỏi bác nào có dã sử kiểu: Vương Triều Ung Chính, Chương Cư Chính, Chu Nguyên Chương... thì ới em 1 câu, ông già em mê film đó lắm.

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mua ổ thì em thấy qua bên 92 thái hà ổn mà anh.ở đó có dịch vụ copy phim full o nữa đó. :D
92 thái hà hình như là anh Hồng Hải new nổi tiếng Bách Khoa một thời?!
em qua mua ổ cứng hôm trc, thấy ông anh ngồi sale rõ là buồn?!

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ, ai kêu em đó, có em đây, mấy đề phim anh cần em đều ko có rồi! List em để trong mục download của HanoiHD.com đó anh!
Phần phim bộ Hàn quốc, trung quốc, nhật bản chắc cũng phải cỡ 5TB đó!

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
92 Thái Hà tiền thân chính là Honghainew đó anh!
Thực ra bên đó họ hơi chuối trong khâu hậu mãi thôi chứ nguồn hàng cũng giống nhau cả, mua Seagate thì rồi cũng ra Trung tâm bảo hành thôi anh!
Chỉ có điều khi mua Seagate thì chú ý tem tiếc cẩn thận, hàng giả, hàng lại nhiều vô biên, nhất là trong thời buổi HD, hàng Trung Quốc tuồn về nhiều, chất lượng ko rõ thế nào!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...