Xin tư vấn để mua con IBM T41, thank!

Các thớt khác của meodenxo
6 Tháng sáu 2007 lúc 18:16
Các bác ơi, em đang định mua con T41 cũ (hàng nhập ở mỹ, nghe của hàng bán nói thế), nhu cầu của em là Web, văn phòng và một vài ứng dụng nhẹ khác, các bác cho em hỏi là máy đó dùng tốt không, hay mua con acer mới cùng tầm ấy tiền, máy mới dùng yên tâm, nhưng. em nghe nói acer không bền lắm, mà loại rẻ thì hình như vỏ cũng hay xuóc,...

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 21:05
Dùng ngon bác a. , em dùng 3 năm rồi !! :D

Dùng ngon bác a. , em dùng 3 năm rồi !! :D
Tuy nhien khi sử dụng lâu và do cách cầm máy không đúng , nên hay bị hỏng board . Bác tham khảo thêm trên forum nhé !
Tốt nhất là mua có bảo hành , bác ạ !

foundation

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng sáu 2007 lúc 12:03
Các bác ơi, em đang định mua con T41 cũ (hàng nhập ở mỹ, nghe của hàng bán nói thế), nhu cầu của em là Web, văn phòng và một vài ứng dụng nhẹ khác, các bác cho em hỏi là máy đó dùng tốt không, hay mua con acer mới cùng tầm ấy tiền, máy mới dùng yên tâm, nhưng. em nghe nói acer không bền lắm, mà loại rẻ thì hình như vỏ cũng hay xuóc,...
Tôi cũng đã dùng con IBM T41 mua lại,máy chạy tốt,nếu chỉ với chừng ấy nhu cầu thì IBM dư sức đáp ứng.

BongHongXanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng sáu 2007 lúc 23:05
- Mua máy cũ có những rủi ro sau :
+ Giá thành gần bằng máy mới ;
+ Thời gian bảo hành ít;
+ Nếu con Pin của Bác Ngon(1h30->2h) thì không sao nhưng nếu nó chết (mất khoảng 50$ thay cell)
+ Không may vớ phải con hỏng chipset/Main (35/60/200) thường thì hết bảo hành mới hỏng khoảng 30% ;
+ Mua máy ít chỉ khi ít tiền,
+ Mua Máy mới Acer có 735$ con 5572 -007 ;Dell ....
+ Ai bảo máy Acer không bền ? Chắc chắn chạy tốt
+ IBM cũ tỉ lệ mắc bệnh cao;
+ IBM nhìn thanh mảnh; nhiều phần mềm hỗ trợ;Card mo rời ! chạy không nóng

Chúc bác chọn một em ưng ý !

zzss

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 09:31
Mình cũng đang định mua một chiếc. Nghe rao vặt trên mạng thấy con này:
IBM T41 Pentium M 1.6GHz / 512Mb / 40Gb / DVD - CDRW / 14.1" SXGA (1400x1050) / 32MB Radeon 9000 / Wifi a / b /g / Bluetooth / 1Gb Ethernet(LOM), UltraNav, Secure Chip(TCPA), 6cell Li-Ion / Windows XP Pro.
Giá: 580 USD
Bảo hành : 01 Tháng

Nghe đâu của bác "Nguyễn Chính Lượng" nào đó ở Trần Hưng Đạo. Không biết hàng thế nào? Đã ai mua ở chỗ này chưa ? Up lên cho anh em tham khảo với!

zzss

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 10:06
Không bác nào cho ý kiến giúp em với ah ! Em đang định mua một chiếc mà phân vân quá

zzss

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 12:25
Đợt rồi nghe có nhiều hàng Trung Quốc quá! Cũng thấy thất kinh! Không biết đã anh em nào mua hàng trong đợt đó không ? Nên tiếng chia sẻ kinh nghiệm cho anh em tẹo !

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:06
Nếu bác ở HN thì mai ghé qua 13 Hội Vũ, tớ có 1 chú T41, mới nhập từ Úc về.
Hàng TQ thì nói chung chỉ đẹp hình thức thôi vì nó mông má lại rất nhiều, trông như mới ý

hhiepbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 11:25
T41

tui cũng là Fan IBM, đang dùng T41, nói chung tuyệt vời, ổn định và mát lắm (với y.c sử dụng tầm tầm ) bạn thích dùng Acer cũng được nhưng hơi bết tí thôi. Giá rẻ thời trang theo kiểu nông dân. Còn để phân biệt hàng xuất mỹ hay giành cho phần còn lại của thế giới thì tra seri lên mạng là biết(tất nhiên t.chuẩn Mỹ thì tốt hơn )

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday