Xin tư vấn dùm em mua laptop cho việc học ạ !

Các thớt khác của hellmen

hellmen

Superman
GẮN KẾT
20 Tháng mười 2007 lúc 21:37
Nay e sắp phải mua 1 laptop để dùng powerpoint thuyết trình trong việc học. Và e cũng thỉnh thoảng dùng máy để xem phim, nghe nhạc, chơi game online. Mà thị trường giờ nhiều loại máy quá, thật sự e hoa mắt, k biết nên chọn sản phẩm nào thích hợp nhất với nhu cầu sử dụng của mình ! Và giá cả cũng <20tr thôi ạ ! (nếu có tích hợp wc, bluetooth nữa thì càng hay ạ)
E cảm ơn mấy bác trước ạ ! :)

visitor

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2007 lúc 22:05
Với tầm tiền ấy chọn cho mình con Dell Vostro 1400 hay 1500 có card rời là tốt nhất hoặc xài HP cũng được,nếu thích chơi game thì chơi Ausus.Theo mình dừng nên chú ý nhiều tới WC vì nó gắn trong máy nên khi muốn thay wc có độ phân giải cao hơn thì rất khó (wc trong lap thường từ 0.3-1.3 mega pixel),trong khi đó cứ chơi cái wc rời 2 mega pixel gắn ngoài là tốt hơn lại kinh tế nữa.Em mua máy thà chọn con nào k có tích hợp wc chứ tích hợp cái 0.3 m.p là em k chơi cho dù máy có đẹp và cấu hình tốt.Bác cứ đi tham khảo xem con nào phù hợp túi tiền thì múc thôi,chú ý chọn card rời bác nhé

hellmen

Superman
GẮN KẾT
20 Tháng mười 2007 lúc 22:54
dạ, e cảm ơn 2 anh ạ! thật ra thì e ko chơi game nhiều lắm, thỉnh thoảng rãnh thì chơi vài game online thôi nên e nghĩ cũng k cần đòi hỏi cấu hình cao !

E tình cờ có xem bài giới thiệu con HP dv 2600 thấy cấu hình nó cũng hấp dẫn, giá thì tầm <1200$ và trên mặt máy có vẻ hoa văn nhìn đẹp quá nhưng hình như chưa bán ở VN thì phải ! Các a có biết thông tin gì về con này ko ạ ?!

visitor

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2007 lúc 23:40
nên chọn laptop có card rời đi bạn.con HP này mình thấy ở Thái Lan rồi,giá cao hơn so với cấu hình,card on board.Còn hoa văn thì mình cảm thấy nó cứ xấu xấu làm sao ấy,y như hình xăm trên người của mấy tay xã hội đen,k đẹp giống như trong hình quảng cáo đâu,chọn Dell 1400,1500 hoặc HP 6000 hay 9000 gì đi

hellmen

Superman
GẮN KẾT
20 Tháng mười 2007 lúc 23:50
Ok. Vậy e sẽ nghe theo các anh ! Cảm ơn các anh nhiều ! Mà ở TpHCM mua ở đâu các anh thấy uy tín vậy ?! Và phải thử xem màn hình có điểm chết ko phải ko ạ ?! Thật sự e hơi lúa nên e sợ đi mua rồi bị gạt nữa, mấy a chỉ e với !

21 Tháng mười 2007 lúc 12:06
theo tui thi chọn HP dv vì mẫu mã nó đẹp hơn nhiều mặc dù cấu hình nó thấp hơn, còn thằng dell vostro xấu quá trông rất thô

pisnguyen

HHVN - SIÊU DƯ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 19:49
nếu bạn chỉ dùng máy cho công việc văn phòng thì nên lấy chíp Intel,nếu bạn hay mang máy nhiều,nên lựa khoảgn 12' cho nhẹ!mnìh thấy Dell hay HP là okie nhất,còn nếu mún bền,sang trọng thì IBM thui!^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday