Xin tư vấn in ảnh trẻ em

Các thớt khác của tientn

tientn

GÂY DỰNG
Các bác tư vấn giúp em vài vấn đề về việc in ảnh baby
1. Các kích thước crop trên máy tính để có kích thước tương ứng ngoài LAB
2. Khổ ảnh mọi người hay dùng để in ảnh baby (treo trong nhà làm kỷ niệm ạ)
3. Ở Hà Nội thì rửa ảnh ở đâu thì uy tín, chất lượng ạ
Cám ơn các bác.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em chỉ biết mục 3. Còn mục 1, mục 2 thì em thường chụp, crop theo ý thích, cái nào đẹp đẹp thì em mới mang ra hiệu, nhờ người ta crop lại chút cho vừa. :D

Em thường rửa ảnh tại hiệu ảnh "Mặt trời" ở Kim Mã (em không nhớ địa chỉ chính xác), nhưng nằm ngay cạnh rạp Ngọc Khánh. Chỗ đó rửa chất lượng khá tốt, giá cả hợp lý bác ạ.

Chúc bác có những tấm ảnh lưu niệm đẹp cho gia đình.

nmp20

GÂY DỰNG
các khổ ảnh hay dùng vd: 20 x 30 ; 25 x 35 ; 30 x 40 .... nói chung là hầu như size nào cũng có, còn rửa ảnh thì mỗi chỗ có 1 kiểu tông màu ra ảnh khác nhau do thợ chỉnh sửa trước khi rửa, bác thích màu nhẹ hay rực thì nhớ rặn thợ để đc như ý muốn

quang_nguyen

Nothing
Staff member
GÂY DỰNG
theo kinh nghiệm của mình lần đầu tiên đi rửa ảnh, mỗi cửa hàng rửa ảnh có 1 profile màu khác nhau, nên mình chọn 1 cái ảnh mình ưng ý nhất (trên máy tính), sau đó, mang đi rửa ở 1 số cửa hàng có tiếng, chọn ra ảnh ở cửa hàng nào cho màu sắc phù hợp nhất và từ đó về sau cứ mang ra đó rửa.
Mình hay sửa dụng dịch vụ rửa ảnh ở Quốc tế trên phố Hàng Khay
Chúc bạn tìm được cửa hàng ưng ý nhất :)

tientn

GÂY DỰNG
Thanks các bác, theo lời khuyên của các bác em đã đi in thử nhưng nhìn trên máy tính thì đẹp in ra thì hơi bị cháy sáng, trình PS của em thì còi, ra hàng thì mấy chú KTV làm cho xong chuyện nên xấu hơn.

simphongthuy

GÂY DỰNG
Bác cứ bên nguyên cái thẻ hay copy ra USB ra ngoài đó sẽ có thợ tư vấn cho bác để kích thước nào chuẩn nhất
Họ chỉnh sửa luôn cho có 1 tẹo thôi mà

nguyen_le_thanh

GÂY DỰNG
mình thì mới lắp hệ thống mực liên tục, mua giấy in về in. in bét nhè. chỉ lăn tăn không bít có bền màu không thôi. thấy bán hàng bảo ép plastic thì ok

1and1

GÂY DỰNG
khổ ảnh thì theo ý decor của mình thôi, in ra thừa trắng thì cắt đi, lúc in nhớ bảo nó đừng crop ảnh của mình là được. size Lab thông thường là 9x11, 13x18, 15x21, 20x30, 30x40..... Mình hay rửa Minh Tùng. Minh Tùng rửa ra nước ảnh thường sáng và ngả xanh, cá nhân mình thấy đúng màu nhất. Triệu Tuấn hoặc mấy hàng ở Triệu Việt Vương thường ảnh ngả đỏ và tối hơn....

1and1

GÂY DỰNG
thêm nữa là nếu rửa nhiều ở Minh Tùng thì nhớ nói nhân viên giảm giá :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...