Xin tư vấn mua đồng hồ phù hợp với các hoàn cảnh khác nhau

Các thớt khác của redmouse2212

redmouse2212

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin a e tư vấn giúp khi đi chơi nên đeo loại nào, đi làm văn phòng thì loại nào, và mình cũng thường xuyên chơi thể thao thì đeo loại nào là hợp mà vừa túi tiền. Thánks

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này thì tùy từng người thôi bác. Đồng hồ cho nam cũng giống như trang sức cho chị em ấy mà :D. Nếu bác có đủ $$$ thì cứ sắm tầm 10-12 cái mỗi lúc chọn 1 cái ra đeo. Theo em thì đi chơi (tùy theo tâm trạng - có thể auto skeleton, sport watch, digital or big watch, mặt tròn hay vuông - TÙY), đi làm thì kiểu dáng vẫn đc ưa chuộng nhất là classic, dây da or sắt tùy bác mặt nhỏ vừa đủ <40mm là đẹp :D. Đi chơi thể thao thì chắc phải loại sporty, và cũng nên chống shock tốt tốt 1 tý :D
http://handheld.vn/threads/166789-Dong-ho-Automatic-cua-cac-bac-hieu-gi-Sai-so-bao-nhieu/page5
Nếu em có đủ $$$ em list thử nhé (day dreamer thôi ạ :">): Cá nhân em ko thích Rolex lắm nên em ko list ra :d. Đây chỉ tham khảo thôi nhé :p
1) Đi chơi: 1-2 em Pam Luminor 2 designs khác nhau, 1 em U-boat 50mm + 1 em Omega Constellation + 1 em square Maurice Lacroix
2) Classic: 1 em IWC Portofino + 2-3 em vintage Omega và vài brand khác
3) Sport: 1 em Tag Formula 1 là đủ, thêm 1 em Casio G-shock or Path Finder nữa

Lam Sơn

Super Moderators
Anh không tự giới thiệu về mình thuộc thành phần nào? Sinh viên học sinh, công chức hay giám đốc để anh em dễ tư vấn :D

Theo ý anh, cơ bản là nên sắm ít nhất là 2 chiếc đồng hồ: Một chiếc đi làm (mặc với đồ sơ vin). Loại này thì tùy theo túi tiền, với thương hiệu bình dân giá khoảng gần 2 triệu/chiếc trở lên nhìn cũng khá ổn. Còn muốn cao cấp hơn thì tùy chọn, có rất nhiều mẫu với các thương hiệu khác nhau. Khi mua nên đến các đại lý chính hãng hoặc các cửa hàng có uy tín để tránh mua nhầm hàng giả.

Đồng hồ thể thao, nếu cổ tay to tôi gợi ý anh có thể chọn Casio GShock. Loại đồng hồ này có các đặc tính sau: Nhẹ, siêu bền, chống va chạm mạnh rất thích hợp với các môn thể thao. Có một clip quảng cáo về đồng hồ này như sau: Từ trên lầu cao (chắc khoảng 3 tầng) chiếc đồng hồ rơi xuống mặt đường, một chiếc ô tô từ xa lao tới..... thắng không kịp cán ngang luôn.... cầm chiếc đồng hồ lên xem nó vẫn chạy bình thường như không có chuyện gì xảy ra.

Đồng hồ thể thao không nên chọn dây da hay dây kim loại.

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks supermod đã bổ sung ý rất quan trọng mà em quên: đồ thể thao ko nên dây da + kim loại, các bác có thể chọn dây dù hoặc dây cao su là tốt nhất

Bài viết cần bạn xem thêm