Xin tư vấn mua đồng hồ

Các thớt khác của lathanhnhan

lathanhnhan

NHẬP HỘI
Cuối năm em định mua 1 chú cùi cùi để coi giờ, xem qua thì đưa vào tầm ngắm mấy thằng sau:

Đầu tiên là Swiss Army Men's Garrison Collection

Tiếp theo là vài ẻm Tissot

Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 thằng, hoặc có gợi ý nào tốt hơn các bác cho biết. Tiêu chí của em là đơn giản, nam tính (nhưng ko cần góc cạnh quá), và rẻ (ko quá 400 xu) :-*

Attachments

20.7 KB · Đọc: 177
  • Tissot 3.jpg
    Tissot 3.jpg
    25.4 KB · Đọc: 171
    12.7 KB · Đọc: 454

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cuối năm em định mua 1 chú cùi cùi để coi giờ, xem qua thì đưa vào tầm ngắm mấy thằng sau:

Đầu tiên là Swiss Army Men's Garrison Collection

Tiếp theo là vài ẻm Tissot

Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 thằng, hoặc có gợi ý nào tốt hơn các bác cho biết. Tiêu chí của em là đơn giản, nam tính (nhưng ko cần góc cạnh quá), và rẻ (ko quá 400 xu) :-*
71 view mà ko ai ý kiến ạ :-?
Theo em mấy con bác đưa ra ko có con nào giá đến 200$.
Nếu đầu tư 400$ thì chắc đc 1 con đẹp long lanh hơn thế nhiều
Tầm dưới 150$ thì swiss army là đẹp.
Em đang giữ 1 con dây sắt swiss army, phân vân ko biết nên đấu giá hay để sài :D vì em thích cái lô gô của nó quá.
Chốt lại em vote cho swiss army dây da.
Chú bác tìm được đồng hồ ưng ý.:-bd

Em suggest con này cho bác để không bao giờ phải ân hận:
[ame="http://www.amazon.com/Seiko-Coutura-Kinetic-Perpetual-SNP007/dp/B000BDDF30/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=watches&qid=1260379873&sr=8-1"]Amazon.com: Seiko Men's Coutura Kinetic Perpetual Watch #SNP007: Seiko: Watches[/ame]
(chú ý dấu cách khi click vào link)

lacusclyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cho mình nhờ tí.Đang tập tành dùng đồng hồ tiền thì chưa có nhiều để chơi mấy con xịn đại gia như Rolex,Cartier...nhưng không thích dùng hàng Fake.Đang xem mấy con giá <400$,cũng thấy 1 số con đẹp nhưng do người và tay hơi gầy nên không muốn dùng dây kim loại :p.http://store.emporioarmaniwatches.c...6546&productId=22089359&imagePath=AR0643,thấy con này giá cũng không quá đắt mà nhìn khá đẹp(mình cũng thích hàng của Armani nữa)nhưng không biết chất lượng ra sao.Mình định dùng khoảng 4-6 năm rồi đổi lên hàng cao hơn.
Có đồng hồ nào dây da loại tốt mà giá khoảng tầm xấp xỉ 1K không nhỉ,có các bác giới thiệu để còn cân nhắc năm nay không mua tích tiền năm sau mua :D

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
armani ko chuyên đồng hồ lắm thì phải, tầm tiền đó bác có thể có seiko kinetic hoặc tissot rồi.
rốn tí nữa là 1 em longines cũng ổn

nokia8310i

GẮN KẾT
Cho mình nhờ tí.Đang tập tành dùng đồng hồ tiền thì chưa có nhiều để chơi mấy con xịn đại gia như Rolex,Cartier...nhưng không thích dùng hàng Fake.Đang xem mấy con giá <400$,cũng thấy 1 số con đẹp nhưng do người và tay hơi gầy nên không muốn dùng dây kim loại :p.http://store.emporioarmaniwatches.com/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?langId=-1&storeId=33052&catalogId=21502&categoryId=226552&parent_category_rn=226546&productId=22089359&imagePath=AR0643,thấy con này giá cũng không quá đắt mà nhìn khá đẹp(mình cũng thích hàng của Armani nữa)nhưng không biết chất lượng ra sao.Mình định dùng khoảng 4-6 năm rồi đổi lên hàng cao hơn.
Có đồng hồ nào dây da loại tốt mà giá khoảng tầm xấp xỉ 1K không nhỉ,có các bác giới thiệu để còn cân nhắc năm nay không mua tích tiền năm sau mua :D
1K gì bác ơi! VND à? :) chắc không đủ thỏa mãn yêu cầu đầu tiên của bác, là dây da cho đồng hồ :D

Em cũng có ý nghĩ như bác hoanglz là nên chọn 1 em Seiko với tầm tiền như vậy hoặc ít hơn vẫn cứ ok.
Cụ thể là 1 em SEIKO 5 automatic thuần chủng, model SNZD13K1 ,cá nhân em cũng kết con này. Nhìn xa xa giống Omega không chịu được :D . Giá tại đại lý chính hãng là 4,5tr
Riêng hàng của Nhật mua trên những Website không chính thức giá rất rẻ , và rẻ hơn rất nhiều so với hàng chính hãng, thật sự không thể hiểu nổi
VD: em SEIKO SPB001 premier
Chính hãng khoảng 1200usd nhưng hàng ngoài là 600usd , mà em thấy tương đối nhiều , không hiểu là hàng loại gì???? Đã mấy lần định mua rồi nhưng thấy ngoài nó bán rẻ quá, tiếc ! nên thôi. Máy con này em đoán chắc là ngon hơn máy của ETA những dòng trung bình và khá , không tính chronometre.

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
anh nokia8310i ơi, anh tra giá hàng chính hãng ở đâu anh nhỉ, hay cứ ra show room mà hỏi?

http://www.amazon.com/Seiko-Watches...r_1_1?ie=UTF8&s=watches&qid=1262496058&sr=8-1

em mua con Perpetual trên amazon lúc nó giảm giá là 436$ thì phải.
em thường lấy trên theworldofwatch và amazon.
100% là hàng xịn bác à, mua trên site khác thì em ko yên tâm.

con của bác giờ ko có giá, nhưng giá nó sẽ thấp hơn con này 1 chút:
http://www.amazon.com/Seiko-Premier...r_1_1?ie=UTF8&s=watches&qid=1262496464&sr=1-1
giá của seiko và citizen ít khí trên 1000$ bác à. Em nhớ là đọc được 1 đoạn phỏng vấn chú giám đốc bán hàng bắc Mỹ của Citizen về "sự tự tin" khi ra đời dòng eco drive trên 1000$ => sân chơi của các thương hiệu Thụy Sỹ.

Sorry em xin update thêm chút kinh nghiệm về giá của em: bác lấy giá trên size, nhân 2 là ra giá tại showroom vn. Cá biệt dòng rẻ tiền (vài chục $) thì ko chênh nhau mấy, dòng đắt tiền có thể nhân 3, nhân 4 (em chưa kiểm nghiệm kỹ)...

lacusclyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1K gì bác ơi! VND à? :) chắc không đủ thỏa mãn yêu cầu đầu tiên của bác, là dây da cho đồng hồ :D

Em cũng có ý nghĩ như bác hoanglz là nên chọn 1 em Seiko với tầm tiền như vậy hoặc ít hơn vẫn cứ ok.
Cụ thể là 1 em SEIKO 5 automatic thuần chủng, model SNZD13K1 ,cá nhân em cũng kết con này. Nhìn xa xa giống Omega không chịu được :D . Giá tại đại lý chính hãng là 4,5tr
View attachment 21318
Riêng hàng của Nhật mua trên những Website không chính thức giá rất rẻ , và rẻ hơn rất nhiều so với hàng chính hãng, thật sự không thể hiểu nổi
VD: em SEIKO SPB001 premier
View attachment 21319
View attachment 21320
Chính hãng khoảng 1200usd nhưng hàng ngoài là 600usd , mà em thấy tương đối nhiều , không hiểu là hàng loại gì???? Đã mấy lần định mua rồi nhưng thấy ngoài nó bán rẻ quá, tiếc ! nên thôi. Máy con này em đoán chắc là ngon hơn máy của ETA những dòng trung bình và khá , không tính chronometre.
Hehe,tất nhiên là không phải 1k VND rồi(đồng hồ mẹ mua cho tầm 15năm trước,chưa lạm phát còn không được giá đấy :p).Nghe mọi người khuyên cũng tìm hiểu mấy con Tissot,Longines.Đang ngắm 2 con này http://www.amazon.com/Tissot-T-Clas...121-brand-longines-pid-l4.720.4.11.2.asp.Cũng phân vân giá là 1 chuyện rất quan trọng(mua rẻ hơn thì để tiền đấy mua đồ khác),giờ còn trẻ có nên mua 1 con tầm 2tr thôi(như con này http://www.amazon.com/Tissot-Mens-T-Classic-Watch-T34-1-481-13/dp/B000HDEATW) rồi dùng 1 thời gian có kinh nghiệm mọi thứ làm con xịn hơn như 2 con trên hay là nên làm 1 con cao cao luon :-? (thú thật là mình cũng tầm 13năm rồi chả đeo đồng hồ,giờ bắt đầu đeo lại không biết nên thế nào :-s )

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vote cho Seiko. Hôm trc có thắng đấu giá con Seiko của bác A64, bây h vẫn thấy rất hài lòng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...