Xin tư vấn mua Laptop để học đồ họa

Các thớt khác của fantome88
12 Tháng hai 2008 lúc 09:35
Chào các bác, em đang cần mua 1 con laptop giá khoảng 2300USD, để học đồ họa và chơi game 3D, yêu cầu của em là màn hình 15,4''(17" em vác đền trường mỗi ngày chắc gãy lưng quá), cảd màn hình rời 256MB, Chip, ram va HDD thì càng mạnh càng tốt ^___^, sau đây là 1 số những chương trình mà em sẽ học:

-Word, Excel, Access, HTML, Java, Protools, Audicity, Sound Fodge, Cool Editor,Final Cut, Adobe CS3( Premier Pro, Photoshop, Illustrator, Flash, In Design,...), 3D Max ...

Trên đó có 1 số CT chỉ chạy trên Mac nhưng em có thể mượng máy MAC của trường vì theo 1 số đàn anh đi trước thì Macbook Pro tuy chạy nhanh nhưng không kham nổi những CT trên , em cũng đang phân vân, vì mọi người nói Apple là chuyên cho đồ họa mà em cũng ko biết lý do tại sao? , hơn nữa đa số CT em học đều có thể chạy trên Windows.
Mong dc sự giúp đỡ của các bác

12 Tháng hai 2008 lúc 19:54
đơn giản thoai,macbook pro chỉ xài soft của apple,macintos chẳng giống windows đâu,phần mềm nó dung lượng khá cao,nhưng việc dùng mac os có cái hay là ko tốn tài nguyên như mí con khác,với lại soft của nó dùng làm đồ họa hay hơn 1 số soft của win.lưu ý 2 điều:làm wen với mac trước hẵng mua,mua mac đừng nên cài win:D.hay anh tìm hiểu 1 số dòng ibm hoặc đại loại vậy xài card quadro,hoặc xps 1530 cũng hay đó^^

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2008 lúc 22:07
có ai thấy macbook hỏng phần cứng mà sửa được chưa các bro ơi???... :D

12 Tháng hai 2008 lúc 22:28
em thì chưa dùng Mac bao giờ nên cũng hơi ngại chuyến sang dùng nó, nhưng nếu thật sự nếu nó xử lý đồ họa tốt hơn Win nhiều thì cũng đáng để đầu tư vì em thường xử lý và thiết kế ảnh trên độ phân giải khá cao( A3-A2) thì thấy các CT đồ hoạ chạy trên Win hơi bị ì ạch và báo lỗi không đủ bộ nhớ T_____T

Sony tuy màn hình LCD của nó tốt nhung giá khá mắc và cũng không thấy có con nào dùng Ge 8600GT

IBM lúc trước em có dùng thử con T61 của thằng bạn, thấy hơi thất vọng về phần vỏ và màn hình LCD của nó không dc tốt, lệch màu khá nhiều so với bản in và xem phim DVD thi ôi thôi...., em không biết con T61p thế nào, nếu màn hình của nó tốt thì đang quan tâm

DELL thì Vostro nghe nhiều người nói LCD bị ngả sang vàng T___T

@ In09042007: bác có thể cho em biết giá của con T61p và XPS M1530 đó là khoảng bi nhiêu không vậy?

Cám ơn các bác đã tư vấn giúp em

13 Tháng hai 2008 lúc 08:27
vostro vì là dòng business nên màn hình của nó có đèn nền vàng tạo sự dịu mắt khi đọc tài liệu văn bản ban đêm lúc tắt đèn(em nghĩ anh học đồ họa chắc rành màu sắc nhìu hơn em^^),có thể tinh chỉnh bớt vàng(vàng là vàng cái màu trắng kìa,màu khác ok hết mà),ibm thinkpad cũng thía,là dòng business,phần lớn xài màn tft có góc nhìn thấp để doanh nhân ko bị lộ bí mật lãng nhách(có người đứng gần dòm vô í mà)

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2008 lúc 12:24
Chào các bác, em đang cần mua 1 con laptop giá khoảng 2300USD, để học đồ họa và chơi game 3D, yêu cầu của em là màn hình 15,4''(17" em vác đền trường mỗi ngày chắc gãy lưng quá), cảd màn hình rời 256MB, Chip, ram va HDD thì càng mạnh càng tốt ^___^, sau đây là 1 số những chương trình mà em sẽ học:

-Word, Excel, Access, HTML, Java, Protools, Audicity, Sound Fodge, Cool Editor,Final Cut, Adobe CS3( Premier Pro, Photoshop, Illustrator, Flash, In Design,...), 3D Max ...

Trên đó có 1 số CT chỉ chạy trên Mac nhưng em có thể mượng máy MAC của trường vì theo 1 số đàn anh đi trước thì Macbook Pro tuy chạy nhanh nhưng không kham nổi những CT trên , em cũng đang phân vân, vì mọi người nói Apple là chuyên cho đồ họa mà em cũng ko biết lý do tại sao? , hơn nữa đa số CT em học đều có thể chạy trên Windows.
Mong dc sự giúp đỡ của các bác
Tầm 2300$ không mua Mac Pro thì hơi phí, nhớ chọn MBP có option 1680*1050 ấy, bảo đảm siêu đẹp. Lý do người ta bảo Mac pro chuyên cho đồ họa là vì chất lượng cái màn hình quá đẹp khó có model nào sánh bằng.

*Nếu bác thích những chương trình chạy trên nền Win thì cải Win vào Mac xài song song 2 OS luôn :p từ khi Mac xài chip Intel thì việc này trở nên khá phổ biến.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2008 lúc 12:29
Cá nhân tui thì tui không khuyên xài Mac. Có thằng bạn mở cái xưởng chuyên sửa chữa máy tính toàn Hn.. Nó kêu gặp Mac hỏng chỉ có nứoc bó tay. Máy xịn thì ít hỏng rồi, nhưng mình thì mình vẫn tính trường hợp nó rơi oạch một cái..:D. nhưng Mac là đỉnh của đỉnh thật.. tiền thế cơ mà

13 Tháng hai 2008 lúc 12:41
Tầm 2300$ không mua Mac Pro thì hơi phí, nhớ chọn MBP có option 1680*1050 ấy, bảo đảm siêu đẹp. Lý do người ta bảo Mac pro chuyên cho đồ họa là vì chất lượng cái màn hình quá đẹp khó có model nào sánh bằng.

*Nếu bác thích những chương trình chạy trên nền Win thì cải Win vào Mac xài song song 2 OS luôn :p từ khi Mac xài chip Intel thì việc này trở nên khá phổ biến.
cám ơn bạn đã tư vấn giúp, mình thì chưa dùng Mac bao giờ và mình cũng hok có quen ai rành dùng Mac hết nên cũng hơi sợ là chuyển qua Mac lóng ngóng làm quen lại như hồi xưa đi học bằng A-B Windows :p với lại MBP nghe đâu cũng nóng dữ lắm mà mình thường dùng máy tính liên tục ca ngày:(.... ah mà option 1680*1050 là của màn hình 17" hay là 15"4 mình có thr63 chọn dc độ phân giải đó? vì mình thâý o VN đa số MBP 15"4 đều là độ phân giải 1440 x 900 hết :(.

@swatgibl: Về màu sắc của màn hình thì mình chỉ cảm nhận bản thân thôi chứ chưa học hành gì về đồ họa nên củng hok biết thế nào hi'hi'hi'

13 Tháng hai 2008 lúc 13:02
Cá nhân tui thì tui không khuyên xài Mac. Có thằng bạn mở cái xưởng chuyên sửa chữa máy tính toàn Hn.. Nó kêu gặp Mac hỏng chỉ có nứoc bó tay. Máy xịn thì ít hỏng rồi, nhưng mình thì mình vẫn tính trường hợp nó rơi oạch một cái..:D. nhưng Mac là đỉnh của đỉnh thật.. tiền thế cơ mà
oh đúng là trường hợp này mình chưa nghĩ đến, muh hình như o VN mình có bảo hành cho MBP mà? mấy chỗ bán MBP cũng có BH mà?ko lẽ hư thì nó phải gửi sang nước ngoài huh trùi, đúng là căng thật mà MBP nghe đâu nóng lắm nên em cũng hơi ngại, đắt mà nóng như vậy xài cả ngày có ngày cháy luôn chắc em.. nhảy lầu T______T

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday