XIn tư vấn mua PPA(có GPS)

15 Tháng năm 2007 lúc 11:58
EM cần mua 1 con PPA có GPS giá tầm 9 mil trở lại
Yêu cầu :

+ Window mobile ver 5 trở lên.
+ Chip process > 400
+ Pin xài lâu
+ màn hình lớn
+ Loa hay
+ Wireless 54mb/s
+ phone

Xin các ANh/chị tư vấn nên mua của của thuơng hiệu nào thì tốt.
Có nên mua hàng xách tay không?
và mua ở cửa hàng nào?

(Em chưa xài PDA bao giờ,nên cần tư vấn kỷ 1 tý & Em thích vọc software và update Rom lắm).
Hiện EM đang xài cái N95( ưu điểm games quá trời ,khuyết( chưa có Dictionary và EnglishStudy ) nên không help Em trong quá trình học tập).

Xin góp ý cho Em thật tình nhé!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 18:05
bác dòi hỏi hơi cao đoá,PDA có GPS thì hiện nay có khá nhiều loại,được biết đến nhiều nhất vẫn là ETEN X500(có thể coi là PPC mỏng nhất hiện thời)chíp SAMSUNG 400 Mhz,nhưng màn bé lắm :p,chíp GPS SIFT STAR III jkhá nhạy,bên cạnh đó còn có O2 Orbit( hay còn một số thương hiệu khác như T-mobile MDA compact III,HTC P3300) nhưng cái này thì chip chậm (TI OMAP 200 MHz) màn cũng bé,được cái pin trâu,và có thêm cái vòng tròn điều khiển và bi cuộn như chuột máy tính vậy,em cũng newbie nên chỉ biết hai loại này thôi ạh :D
Àh quên,còn một cái nữa,đó là MIO A701,thiết kế khá cool ,chip GPS SIFR STAR III,màn hình QVGA cũng bé , chip intel 400 Mhz,nhưng kô có wifi đâu ạh
Tất cả ba loại em vừa nói trên đều có màn hình nhỏ,chạy wm5,và đều có gps và giá vừa tầm của bác
Còn nếu bác muốn màn hình VGA cỡ bự thì :D có một em mà các bác cũng đoán là em nào đó :D,đó là em athena,tuyệt vời luôn ạh,ổ cứng 8GB,màn hình 5 inches,GPS bét nhè,loa hay,nhưng giá hơi cao,có lẽ bác kô đủ đâu ,tầm khoảng gần 2 chục triệu :D

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 18:32
bác dòi hỏi hơi cao đoá,PDA có GPS thì hiện nay có khá nhiều loại,được biết đến nhiều nhất vẫn là ETEN X500(có thể coi là PPC mỏng nhất hiện thời)chíp SAMSUNG 400 Mhz,nhưng màn bé lắm :p,chíp GPS SIFT STAR III jkhá nhạy,bên cạnh đó còn có O2 Orbit( hay còn một số thương hiệu khác như T-mobile MDA compact III,HTC P3300) nhưng cái này thì chip chậm (TI OMAP 200 MHz) màn cũng bé,được cái pin trâu,và có thêm cái vòng tròn điều khiển và bi cuộn như chuột máy tính vậy,em cũng newbie nên chỉ biết hai loại này thôi ạh :D
Àh quên,còn một cái nữa,đó là MIO A701,thiết kế khá cool ,chip GPS SIFR STAR III,màn hình QVGA cũng bé , chip intel 400 Mhz,nhưng kô có wifi đâu ạh
Tất cả ba loại em vừa nói trên đều có màn hình nhỏ,chạy wm5,và đều có gps và giá vừa tầm của bác
Còn nếu bác muốn màn hình VGA cỡ bự thì :D có một em mà các bác cũng đoán là em nào đó :D,đó là em athena,tuyệt vời luôn ạh,ổ cứng 8GB,màn hình 5 inches,GPS bét nhè,loa hay,nhưng giá hơi cao,có lẽ bác kô đủ đâu ,tầm khoảng gần 2 chục triệu :D
bác ko đả động đến 6965 nhỉ
cũng GPS, chip 400MHz, wifi đủ cả
màn hình 240x240 nhưng nếu chỉ cài phần mềm thì vô tư, game thì hơi ít nhưng nói chung các thể loại hay chơi trên PPC thì đều có hỗ trợ :)

darkbaron_uk

lang băm
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 19:32
Ngon nhất và chạy ổn định nhất là LOOX T830, đầy đủ tiêu chuẩn, nhìn ngon, chạy ổn định và pin ngon nhất, nhưng màn hình thì bé, chịu thôi, màn hình bé pin mới trâu đc :D . Nếu đủ can đảm và tiền thì dùng x7500 ý, màn hình to, pin ngon, bắt tốt mỗi tội to quá mức cần thiết. Mấy con p3300/orbit hay p3600 giật và chậm lắm. Eten cũng ko đc ổn định lắm, kể cả con X500 mới và G500 cũ ngay cả M700 cũng thế. BenQ P51 cũng đc, nhưng ít update lắm, có mấy cái voice command hay hay. Asus P535 cực ngon, màn hình đẹp nhưng đắt hơn mức cần thiết. Mấy em HP 69xx thì khỏi nói, phone ko đc, GPS chẳng xong buồn thảm hại. A701 thì đẹp cool, nhưng ko wifi nên nghỉ thôi.

Tổng kết LOOX T830 lựa chọn số 1

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 19:46
sao bác ko mua ETEN X500.. hàng khủng đóa :D.. GPS , WIFI , đầy đủ hình thức lại đẹp... up đc WM6 .. có cả FM và ghi âm FM .. cực hay luôn

15 Tháng năm 2007 lúc 19:52
Ngon nhất và chạy ổn định nhất là LOOX T830, đầy đủ tiêu chuẩn, nhìn ngon, chạy ổn định và pin ngon nhất, nhưng màn hình thì bé, chịu thôi, màn hình bé pin mới trâu đc :D . Nếu đủ can đảm và tiền thì dùng x7500 ý, màn hình to, pin ngon, bắt tốt mỗi tội to quá mức cần thiết. Mấy con p3300/orbit hay p3600 giật và chậm lắm. Eten cũng ko đc ổn định lắm, kể cả con X500 mới và G500 cũ ngay cả M700 cũng thế. BenQ P51 cũng đc, nhưng ít update lắm, có mấy cái voice command hay hay. Asus P535 cực ngon, màn hình đẹp nhưng đắt hơn mức cần thiết. Mấy em HP 69xx thì khỏi nói, phone ko đc, GPS chẳng xong buồn thảm hại. A701 thì đẹp cool, nhưng ko wifi nên nghỉ thôi.

Tổng kết LOOX T830 lựa chọn số 1
cái Asus p535 xài ngon k bác,nghe nói k có 3G( mà 3G VN sắp có rồi) , còn cáiLOOX T830 nghe lạ hoắc vậy?(nó của Hảng nào thía Bác).

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng năm 2007 lúc 20:00
bác ko đả động đến 6965 nhỉ
cũng GPS, chip 400MHz, wifi đủ cả
màn hình 240x240 nhưng nếu chỉ cài phần mềm thì vô tư, game thì hơi ít nhưng nói chung các thể loại hay chơi trên PPC thì đều có hỗ trợ :)
thomas ơi,vẫn chung thủy vơí 6965 à,nói thất lễ nhé,6965 tệ nhất trong các em ppc phone có gps đâý minh sài đc đúng 1tuần là bán

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 20:05
cái Asus p535 xài ngon k bác,nghe nói k có 3G( mà 3G VN sắp có rồi) , còn cáiLOOX T830 nghe lạ hoắc vậy?(nó của Hảng nào thía Bác).
Fujitsu siemens LOOX T830,tham khảo thêm ở đây nhé bác,còn asus P535 đẹp lắm bác ạh,em thấy bác thuận zakka ppc đang rao bán đó :D,cái này em đã từng dùng qua 1 lần và thấy khá ổn :D,từ thiết kế đến nội dung,và mạng 3G ở VN ư,cái này chỉ là nghe nói vậy thôi,chứ WCDMA thì có lẽ giá cước của mấy ông vina và mobi lên cao lắm đó :D,và cái này cũng chẳng để làm gì,vì cùng lắm cũng chỉ gọi video và truy cập net tốc độ cao,mà net tốc độ cao thì tốn,em thà wifi còn hơn :D,tuy kô đi xa nhưng rẻ

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday