Xin Tư Vấn Rom Của Dopod

31 Tháng một 2008 lúc 08:59
Em có con Dopod C800 mới, nhưng ROM date của nó là 01/11/06. Đây là bản ROM củ phải không các bác? Radio version của nó là: 02.69.90. Sóng của nó rất yếu. Em nhờ các bác tư vấn giúp em. Nó còn bảo hành thì mình có thể Up ROM lên được không? Và Up ROM lên thì sóng của nó có khỏe lên không?
Cám ơn các bác!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 10:10
ROM và Radio chẳng liên quan gì đến nhau cả. ROM date cũng chẳng có ý nghĩa gì nhiều. Mình mới up bản WM (Shadow) cho con NEO chưa được 1 tháng nhưng ROM date của nó ghi là 7/10/06 (còn xưa hơn bản của bạn).

Sóng yếu chưa hẳn đã là tại Radio. Có thể do máy, nơi bạn ở sóng mobile yếu, mạng điện thoại bạn đang dùng...

Còn bảo hành thì cứ đem đến cho tiệm nhờ họ up giùm. Nếu bạn muốn up ROM thì phải nghiên cứu thật kỹ kẻo "lợn lành thành lợn què" thì Tết mất vui.

Thân mến.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2008 lúc 10:33
ROM và Radio chẳng liên quan gì đến nhau cả. ROM date cũng chẳng có ý nghĩa gì nhiều. Mình mới up bản WM (Shadow) cho con NEO chưa được 1 tháng nhưng ROM date của nó ghi là 7/10/06 (còn xưa hơn bản của bạn).

Sóng yếu chưa hẳn đã là tại Radio. Có thể do máy, nơi bạn ở sóng mobile yếu, mạng điện thoại bạn đang dùng...

Còn bảo hành thì cứ đem đến cho tiệm nhờ họ up giùm. Nếu bạn muốn up ROM thì phải nghiên cứu thật kỹ kẻo "lợn lành thành lợn què" thì Tết mất vui.

Thân mến.
có bản ROM chỉ thay đổi HĐH, giao diện..và có bản ROM có kèm cả RADIO nữa! Nhưng thông thường thì chỉ up ROM thôi chứ ít kèm theo UP cả Radio, vì cái đó phức tạp và dễ làm trục trặc radio! Tuy nhiên bạn vẫn có thể tìm bản rom có cả radio mà up! Còn ngày tháng..chỉ là cái mốc đánh dấu ngày ra đời của ROM thôi! Thông thường thì bản ra sau sẽ sửa lỗi và ưu việt hơn bản trứơc( rút kinh nghiệm từ những ý kiến phản hồi mà)! bạn có thể vào xda 4 rum mà tìm bản ROM cho con Dopod của bạn! Ở đó có rất nhiều bản mới và các bài thảo luận, đánh giá.! Bnả nào mà nhiều lần tải và nhận xét tốt nhiều thì bạn down về mà dùng!

31 Tháng một 2008 lúc 11:46
Cám ơn các bác rất nhiều.
Hiện tại em đang ở Mỹ Đình, em đã đổi SIM các loại vào đó nhưng vẫn không được. Các dt khác vẫn dùng bình thường, sóng khỏe. Chắc tại con máy của em có vấn đề? Dung tại nơi làm việc ở trung tâm thì sóng rất tốt. Nhưng khi về nhà thì thỉnh thoảng không còn 1 vạch sóng nào luôn! Buồn 1 cái là những đt củ chuối khác ngay tại nơi em ở thì sóng rất khỏe!
Có bác nào nghe nói về sóng yếu của con Dopod C800 này không chỉ em với???

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday