Xin tư vấn và giúp mình chọn headphone tầm giá 60$

Các thớt khác của vinhladen
8 Tháng chín 2007 lúc 15:02
Mình có tầm tiền 60$ đang mún chọn 1 chú headphone để nghe nhạc(chủ yếu là dance,lâu lâu nghe hòa tấu và nhạc Trịnh)
Đang phân vân giữa 2 chú:
*Creative HQ 1700:http://creative.com/products/product.asp?category=437&subcategory=438&product=11164&nav=1
*AKG K26P (K414P) :http://www.akg.com/personal/cproducts/powerslave,view,specs,pcategory,4,id,825,nodeid,11,_language,EN.html
Các cao thủ có kinh nghiệm về headphone xin tư vấn dùm mình nên chọn mua con nào.Trong 2 con thì con nào là best nhất.Nếu bác nào biết con khác ngon hơn trong tầm giá 60$ thì giúp mình nhé
Thanks very much

8 Tháng chín 2007 lúc 15:34
nếu bác có 60 usd em khuyên bác 2 em trên này đừng chọn ,bác mua cái EX 082 của Sony ,bác có thể search trên mạng ,con này đang bán tại cửa hàng thienhong số 7 Nam Quốc Cang ,HCM ,nhiều anh em handheld cũng mua tai nghe ở đây ,phải nói cực kì chuẩn ,có chức năng noise cancelling tuyệt vời ,bass ấm ,tress khá hay mà nhẹ ,giá tầm 600-700 ,bác cứ tới nghe thử ,mua hay không là tùy bác (em không quảng cáo dùm ) nhưng em hiện đang nghe rất nhiều loại tai nghe và thấy cái EX 082 là tốt nhất của Sony ,nếu bác muốn rẻ hơn chút bác có thể thử NX1 của Sony tầm 500 nghìn mà nghe cực kì chắc chắn ,Sony mà

Thân

8 Tháng chín 2007 lúc 15:40
nếu bác có 60 usd em khuyên bác 2 em trên này đừng chọn ,bác mua cái EX 082 của Sony ,bác có thể search trên mạng ,con này đang bán tại cửa hàng thienhong số 7 Nam Quốc Cang ,HCM ,nhiều anh em handheld cũng mua tai nghe ở đây ,phải nói cực kì chuẩn ,có chức năng noise cancelling tuyệt vời ,bass ấm ,tress khá hay mà nhẹ ,giá tầm 600-700 ,bác cứ tới nghe thử ,mua hay không là tùy bác (em không quảng cáo dùm ) nhưng em hiện đang nghe rất nhiều loại tai nghe và thấy cái EX 082 là tốt nhất của Sony ,nếu bác muốn rẻ hơn chút bác có thể thử NX1 của Sony tầm 500 nghìn mà nghe cực kì chắc chắn ,Sony mà

Thân
Cám ơn bạn đã tư vấn,nhưng mình ko thích đeo loại in-ear mà chỉ mún đeo on-ear và có thể gấp lại được để mang đi.Nên nếu bạn nào biết con nào on-ear ngon hơn thì giúp mình nhé

spacemusic

Siêu Kỹ Sư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 19:51

Thân
theo mình biết thì EX082 ko có bán lẻ mà chỉ kèm theo A-series và 1 số S-series
các bác nên mang theo tai xịn để so sánh, còn nếu ko tin chắc vào độ thẩm âm của mình thì nên ra chính hãng Sony sẽ yên tầm hơn
P/S : đôi tai bác luôn là quyết định cái earphone có hay hay ko mà ko cần đến sự giúp đỡ của mọi người đâu

11 Tháng chín 2007 lúc 01:58
creatve đặc biệt khá về âm cao . con hq1700 là 1 trong những con tốt nhất của creative . tuy nhiên theo cá nhân em, em vẫn khoái chất âm của AKG hơn. tuy nhiên bác cần chú ý, AKG nổi tiếng là khó đánh, mặc dù nhều con trở kháng thấp thôi, nhưng phải cần đến headamp mới phát huy hết khả năng.

2 con nữa bác nên tham khảo là grado sr60 và sen px100. 2 con này thuộc loại dễ đánh, chơi trực tiếp với mp3 được. sr60 là best buy trong tâm dưới 100usd đó bác ạ.

11 Tháng chín 2007 lúc 02:08
theo mình biết thì EX082 ko có bán lẻ mà chỉ kèm theo A-series và 1 số S-series
các bác nên mang theo tai xịn để so sánh, còn nếu ko tin chắc vào độ thẩm âm của mình thì nên ra chính hãng Sony sẽ yên tầm hơn
P/S : đôi tai bác luôn là quyết định cái earphone có hay hay ko mà ko cần đến sự giúp đỡ của mọi người đâu
theo cách đánh số của sony, số 0 trong tên model Ex082 chỉ ra tai nghe đó đi kèm máy . con này đi với dòng A, kô có chức năng noise-cancelling mà chỉ là isolation (cách âm thôi) . con tai nghe đi với dòng S là nc-022 ( có chức năng noise-cancelling, có mic trên tai nghe để thu tạp âm luôn).

số lượng máy series A trên thị trường kô nhiều, vậy mà kô hiểu sao có rất nhiều tai nghe ex082, nói là hàng tháo máy, đựoc bán cùng 1 lúc . em kô ở vn nên chưa được nghe thử, nhưng có thể thấy 90% là hàng TQ nhái . con này các bác ra sony center hỏi mua nhiều khi còn kô có, vì sony ít sản xuất tai nghe đi kèm máy để bán dạng replacement lắm .

1 vài điều suy nghĩ, hy vọng ae trên dd kô mua phải tai nghe rởm.

typhubds

Tâm như thủy
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 12:29
thành viên của sl4x hình như vào đây hết gùi thì fải :)
ex082 thấy bên muare bán rẻ nhất thì fải, tầm 250k,
cách đây vài tháng nó thuộc hàng híêm nhưng bây giờ đi đâu cũng thấy
ko dám có ý kiến luôn, chắc mọi người hiểu hết gùi :D

11 Tháng chín 2007 lúc 15:15
@xyz: dạ em kô thấy bác ạ . thấy mỗi con nc22 ( design khá giống nhưng dùng cho máy S noice-cancelling) là hơn 1tr :D. nhưng con này kô dùng cho máy bthuong được vì có 3 chấu.

@typhubds: nếu bác nói em thì em tham gia handheldvn trước sl4x ạ :D.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday