Xin tư vấn về Kim từ điển

Các thớt khác của thangkct

thangkct

GÂY DỰNG
Em gái em đang cần 1 cái Kim từ điển, nó còn nhỏ quá nên chưa dùng PPC được, mà em thì cái vụ này hông rành lắm :D, phiền các anh giúp đỡ tý ạ
Em muốn mua 1 con từ càng nhiều càng tốt, chủ yếu E-A, A-E, có phát âm thì càng tốt. Không biết nên lấy con nào, và chỗ bán hàng uy tín (ở HN)???
Anh nào biết website của Kim từ điển thì cho em với ạ. Cảm ơn nhiều ạ! :x

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ra cửa hàng bán từ điển ở trên đường Hàng Bài ý (đọan gần Rạp Tháng 8), chỗ đó bán từ điển đúng giá mà bảo hành tốt lắm, bao giờ mua, đồng ý mới viết phiếu bảo hành. Bạn em đi du học tòan ra đó mua. Tiếc là ko có địa chỉ cụ thể. Nhưng cũng dễ tìm thôi bác ạ.

darkside of the night

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cửa hàng này ngay chỗ ngã tư Hàng Bài và Lý Thường Kiệt,nói chung là có vẻ chuyên nghiệp về kim từ điển.Tôi cũng đang định mua 1 cái nên mấy hôm nay có ngó qua đấy.

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xét về giá thành và giá trị sử dụng, thì em nghĩ anh nên mua cho em nó một chiếc H1910 sẽ tốt hơn nhiều !

Từ điển, Thời khóa biểu, lịch, ca nhạc, games,..... Em tin là em nó sử dụng được. Ngoài học tập còn có thể giải trí được.

Em có thằng cu cháu năm nay mới 5 tuối mà chơi Game nào ra Games đấy, Biết chọn chương trình để xem phim, nghe nhạc.

Trẻ em bây giờ thông minh lắm anh ạ !

Thân !

darkside of the night

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ điển PPC thì cũng okie nhưng chỉ để tra từ cho vui thôi chứ không thể = các kim từ điển chuyên dụng với các tiện ích ngữ pháp,câu cú đc.Hơn nữa những người SD PPC là những người có vốn ngoại ngữ kha khá rồi nên tôi nghĩ trong trường hợp sd vào mục đích học tập nhất là cho trẻ em và người mới học ngoại ngữ mới thì vẫn cần (tôi :D)
Vẫn đang mòn mỏi tìm kiếm 1 bộ từ điển Fáp-Việt-Anh trên PPC cho ra từ điển (sẵn sàng mua...với giá vừa fải :D)

thangkct

GÂY DỰNG
Thú thật là em cũng không ở HN nên cũng không biết đâu mà lần :d
Thế nên anh nào đã dùng qua thì cho em vài lời khuyên đi ạ. Em định lấy con EVE-2888
http://www.tantudien.com/?modul=2888, không biết có nên không, chỉ ngại bàn phím có lẽ nhỏ?
@sabe: 1910 thì giá chừng bao nhiêu ạ? Nhưng mà nó sắp có cái 1940 do em "để lại" nên có lẽ không nên mua, vả lại PPC thì không phát âm được nên cũng không bằng Kim từ điển.
Cảm ơn các anh đã quan tâm

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.