Xin tư vấn về Macbook T2500

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 22:24
Apple Macbook
Intel Core Duo T2500( 2.0 GHz, FSB 667, 2MB L2 cache),
512MB Ram ,60 GB Hdd , DVD Read Write DL, 13.3" WXGA TFT , Wi-Fi, Bluetooth.
Camera 1.3 Mpx. Màu trắng muốt, rất đẹp, mỏng và thời trang.
Chạy song song 2 hệ điều hành Mac OS và Windows
----------------------------------------
Em đang nghiên cứu em Mac này các bác à. Nên xin ý kiến các bác do em cũng ko giành về Mac lắm (chưa dùng lần nào nên hơi gà :confused: ). Em đã đến vào check thử, nhưng so với cấu hình ở trên mà Card màn hình có mỗi 64M thôi (em thấy trên diễn đàn mọi người toàn thấy nói máy Mac >=128M chứ chưa thấy nói đến 64M bao giờ :confused: )
Mà Ram 512 chạy trên Mac có chậm ko ạ? em vào mấy cái chương trình BT nghe nhạc, xem phim thấy máy chậm và cheo 2 lần (em thử 1,5 tiếng)
Xin tư vấn của các bác ạ!
Cảm ơn nhiều :)

26 Tháng tám 2007 lúc 22:53
Cái macbook này em cũng đang dùng đây. Card màn hình là intel GMA 950 onboard, nó share 64 mb là đúng đấy, nhưng chỉ trong MAC OS thui, Nếu cài win=bootcamp thì tùy lượng RAM của máy. Camera của macbook chỉ co 0.3 mpix thui. Hơn nữa con này ko ghi đc DVD DL đâu. Nếu bác dùng MAC OS nghe nhạc xem phim mà bị treo thì hơi bị lạ đó, trừ phi cài quá nhìu ct linh tinh . RAM 512 dùng ổn với ứng dụng văn phòng, giải trí thông thường. Nhưng nên nâng cấp lên 1GB hoặc max là 2GB vì MAC OS đặc biệt "thích" RAM (^^) nếu bác thích nghịch nhìu.

29 Tháng tám 2007 lúc 00:08
Con đấy nếu là hàng mới 100% thì cỡ 1100-1200 USD bác ạ. Còn nếu cũ thì dưới 900 tùy điều kiện. Nếu bác thấy giá hợp lý thì mua về, cài lại máy thì sẽ chạy phe phé thui, cẩn thận bác chạy còn ko kịp với nó (^^). À, bác xem là máy đó có còn cả đĩa đi kèm ko (2 đĩa, 1 là MAC OS X, 1 là đĩa bundle software)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 10:51
nói chung Macbook xài rất sướng (em đang gõ này :D)
anh nâng ram lên 1gb là ok ngay, ram bữa nay rẻ rề
DVD DL ghi dc đấy chứ ạ ?
60gb thì hơi ít
VGA 64mb đủ xài, có làm đồ họa gì đâu mà nhiều.

nếu xài bootcamp chạy win thì ram 1gb ok, nếu xài parallels như em thì phải ram 2gb mới ko giật giật :) XP và MAC, 1gb đủ thế quái nào dc :D

Tr@n

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng tám 2007 lúc 14:06
Cái macbook này em cũng đang dùng đây. Card màn hình là intel GMA 950 onboard, nó share 64 mb là đúng đấy, nhưng chỉ trong MAC OS thui, Nếu cài win=bootcamp thì tùy lượng RAM của máy. Camera của macbook chỉ co 0.3 mpix thui. Hơn nữa con này ko ghi đc DVD DL đâu. Nếu bác dùng MAC OS nghe nhạc xem phim mà bị treo thì hơi bị lạ đó, trừ phi cài quá nhìu ct linh tinh . RAM 512 dùng ổn với ứng dụng văn phòng, giải trí thông thường. Nhưng nên nâng cấp lên 1GB hoặc max là 2GB vì MAC OS đặc biệt "thích" RAM (^^) nếu bác thích nghịch nhìu.
Bác nói thế nào chứ em cũng dùng con này nhưng là ram 1gb, Hdd 80Gb , mà cái camera nó là 1.3Mp, super driverDVD, em đã thử ghi DL rùi okie mỗi tội hỏi lâu... Mac nghe nhạc xem phim quá ổn, còn về cái VGA như bác nói nó là GAM950 ở MacOS nó nhận 64Mb , nhưng cài win vào nó lên đc 128 bác à... nói chung để dùng ổn và đẹp thì con này quá okie .. còn để chạy soft về đồ họa thì nên mua con MBP vga rời ........

30 Tháng tám 2007 lúc 15:17
Bác nói thế nào chứ em cũng dùng con này nhưng là ram 1gb, Hdd 80Gb , mà cái camera nó là 1.3Mp, super driverDVD, em đã thử ghi DL rùi okie mỗi tội hỏi lâu... Mac nghe nhạc xem phim quá ổn, còn về cái VGA như bác nói nó là GAM950 ở MacOS nó nhận 64Mb , nhưng cài win vào nó lên đc 128 bác à... nói chung để dùng ổn và đẹp thì con này quá okie .. còn để chạy soft về đồ họa thì nên mua con MBP vga rời ........
Có lẽ là bác dùng core 2 duo t7xx thì mới lắp sẵn DVD DL. Chứ core duo t2xx thì chỉ có read DVD DL chứ ko ghi. Nếu muốn thì phải yêu cầu thay ổ điã. Còn về vấn đề camera, chỉ co dòng macbook pro santarosa mới nhất bi giờ thì mới 1.3 mpix thu

hien_nt0_0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 03:40
Có lẽ là bác dùng core 2 duo t7xx thì mới lắp sẵn DVD DL. Chứ core duo t2xx thì chỉ có read DVD DL chứ ko ghi. Nếu muốn thì phải yêu cầu thay ổ điã. Còn về vấn đề camera, chỉ co dòng macbook pro santarosa mới nhất bi giờ thì mới 1.3 mpix thu
bác cứ phải như em mới xài deck biết cái gì về Mac luôn,đầu tiên em còn ko biết xem system infor ở đâu cơ :D giờ đang mầy mò (gõ bằng nó nè) :D
tiện thể em hỏi luôn em mới có con Macbook black bác nào ở HN burn cho em cái đĩa với thằng ku bán máy kêu nó ném đâu mất cai đĩa rồi mới cú :mad:

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bb9xxx MAC OSX 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday