Xin tư vấn về ổ DVD Rewrite

1 Tháng bảy 2007 lúc 13:51
Em thấy ngoài tiệm nó ghi ổ DVD Rewrite (+/-)
Hỏi người bán thì người ta nói cái nào có ghi (+/-) thì mới hỗ trợ ghi cả 2 loại DVD +/- còn nếu không thì chỉ một loại thôi.
Cái này là đúng hay sai hả mấy bác?
Nếu mua thì giờ nên mua hiệu gì các bác? ASUS hay Pletor hay LG hay Samsung.
mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm. Em xin cảm ơn ạ

Lam Sơn

Super Moderators
1 Tháng bảy 2007 lúc 14:27
Bác hỏi như vậy giống như anh chàng nọ : Anh em ơi, tôi sắp có đứa con rồi nhưng chẳng biết đặt tên nó là gì? Nay nhờ các Bác đặt tên hộ :D
Trêu Bác cho vui thôi, Bác hỏi thì đây trả lời :

Nói chung thị trường có rất nhiều loại ổ ghi từ cấp thấp, cấp trung bình và cấp cao, phục vụ cho các nhu cầu khác nhau, với nhiều giá tiền khác nhau. Có những ổ ghi có khả năng ghi được cả 2 mặt đĩa.

Vậy nhu cầu của Bác là gì? Có cần phải ghi nhiều không hay chỉ là thỉnh thoảng mới ghi? Nếu dùng trong phạm vi gia đình tôi đề cử hiệu Samsung : Bảo hành tốt, chạy êm, không kén đĩa, bền, khả năng ghi nhanh, ghi một mặt đĩa. Giá hôm nay khoảng 45,5 -> 46us. Nếu Bác tự ráp được thì khỏi mất tiền công.

Trên đây chỉ là tư vấn thôi, Bác cũng nên tham khảo thêm để có sự lựa chọn tối ưu nhất. Thân mến.

Lam Sơn

Super Moderators
1 Tháng bảy 2007 lúc 18:00

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng bảy 2007 lúc 18:51
DVD-R là ghi được chuẩn trừ, DVD+R là ghi được chuẩn cộng, DVD-/+R là ghi được cả cộng lẫn trừ, Ổ Multi là DVD-/+R DL ghi được + và - thêm chuẩn Double Layer, Còn Super Multi là như multi nhưng có thêm ghi DVD-RAM.

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng bảy 2007 lúc 09:40
hic, em lỡ mua con samsung rồi
Chắc chạy cũng tốt mà pk bác.
Mới ghi thử 1 đĩa thấy cũng ổn ổn
vâng 1 đĩa hoặc 10 đĩa đầu không vấn đề gì bác ạ :D:D
Ổ samsung dùng sau một thời gian sẽ kém bền hơn so với các ổ khác tên tuổi hơn. Tuy nhiên nếu a ko có nhu cầu dùng ghi đĩa nhiều thì dùng cũng ok thôi :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday