Xin ý kiến,Bình Luận về Laptop VN T&H LightBook...

Các thớt khác của hoang_bang_long

hoang_bang_long

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 15:43
Em có đọc trên báo ,thấy Laptop Việt Nam ta có cái T&H LightBook HGL31D2C. Cấu hình như sau :
Core 2 duo T5500 1,66677MHZ
945GM + IC7M Chipset
512 DDr2 533Mhz
Graphic Accelerator 950
wireless intel Pro 3845ABG
WXGA 14,1 inch 1280 x 800 Gương
card reader
80GB Ata0/5400rPm
DVD Combo
Intel High Defintion Audio
Gigabit Ethernet
pin 6 Cell, 2,5kg
------------------------
Theo thử nghiệm trên báo Thế Giới Số số mới nhất.
LightBook HGL31D2c so sánh với các dòng máy khác như :Copaq V3000,Lenovo Z61m,IBM T43,Fujitsu N3510,Dell 600m,HP 4000,Lenovo T60 ,v.v.v
về khả năng ĐỌC-GHI HDD = soft HD Tune ,trao đổi dữ liệu lên tơi 46 MB/s,ất cao so với những dòng máy so sánh trên.
//////////////
- BenchMark giải nén,mã hóa,qèt Virus,dựng hình 2D,3D,...sức mạnh tòan bộ hệ thống,ổ cứng ,.v.v. số liệu kết quả cũng rất ấn tượng.
Giá (có VAT) : 15.288.000 VNĐ
=========================

Em đang có ý định sắm 1 Laptop khoảng 1000$ ,dùng cho đồ họa là nhiều.
Và cũng vì lóy do muốn ủng hộ Việt Nam nên em cũng muốn mua sản phẩm VN(T&H,CMS,V-Open(mấy con VOpen thấy đánh giaq1 màn hình trung bình).
-----------
Cấu hình và Giá cả như trên là vừa đúng nhu cầu sản phẩm của em.Nhưng vì em thường dùng Photoshop,nên em còn phân vân màn hình của nó có tốt ,sắc nét và sáng ko?
//////////////////
hoặc các anh em biết loại máy nào đáp ứng nhu cầu của HBL,giá cả cũng chừng < 1000$ (màn hình thật đẹp,xử lý mạnh,.v.v.)
Em xin cảm ơn.Mong các anh em chỉ dẫn .

3 Tháng hai 2007 lúc 22:45
Không biết ý mọi người ra sao, chứ riêng tôi, tính tới thời điểm hiện tại và vài năm nữa, tôi cũng sẽ không bao giờ mua các laptop thương hiệu VN. Giá không rẻ hơn bao nhiêu mà chất lượng tệ, khó thanh lý.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 10:45
Đọc xong bài này hết hồn, hoá ra mình lãng phí quá, bỏ tiền mua em laptop card màn hình đến 256MB. Đó chỉ là chiêu thức quảng cáo thôi, các bác mà tin thì em bó tay rồi.
Thử xem con apple xem, laptop chuyên đồ họa ấy, ram màn hình 256mb chípet ATI nữa.

ipaq2215

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 14:13
Đất nước có những người như bác thật là tốt quá , hehê :D
còn em thì em chắc chắn sẽ ko mua laptop của VN vào thời điểm hiện nay (sau này thì còn tùy), máy của VN chất lượng chán lắm, mua chỉ có mà hối hận kô kịp

hoang_bang_long

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 19:14
hicccc....vậy trong Forum có bác nào từng xài wa mấy con Láp VN chưa ạ ?
nghe mấy bác chê dữ vậy,chắc em cũng phải đổi ý wá !
Mà các bác tư vấn dùm,< 1000$
dùng cho đồ họa nên cần Lap có màn hình tốt,sáng,đẹp,em có thể xài con Dell 6400 đc ko?em chưa tận mắt thấy màn hình của nó,mới tấy bên ngoài à .
Các bác tư vấn dùm !!!

begau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng hai 2007 lúc 22:24
Em là người yêu hàng VN lắm nhưng cũng không dám dùng laptop made in vn các bác ạ. Chẳng biết linh kiện được chuẩn hóa kiểu gì, lỡ một cái thì tiêu hết dữ liệu làm ăn. Theo ý kiến chủ quan của em, nếu tài chính hạn hẹp thì cứ chơi con Acer giá rẻ là cung ổn rồi.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 09:22
Đã dùng qua 1 laptop của Robo ráp cũng lâu rồi không nhớ hiệu nữa (hình như là hiệu Excell). Cảm nghĩ: chạy cực kỳ tệ so với laptop xịn cùng cấu hình, nước sơn và vỏ máy rất nhanh cũ dù giữ gìn cẩn thận, giá không rẻ hơn laptop nhập bao nhiêu. Kết luận: sẽ không mua Laptop VN ráp trong vòng khoảng 5 năm nữa

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong thời đại công nghiệp 4.0, Chat bot đã phát triển nhanh chóng và là một cuộc cách mạng đưa nó trở thành xu thế của thế giới. Nhưng tại sao nó lại được c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday