Xin ý kiến về con Toshiba A205-S4617

Các thớt khác của jolie
26 Tháng năm 2007 lúc 20:31
Em tính mua con toshiba A205-S4617 này với cấu hình như sau
--------------------------
Core 2 Duo 1,66 Ghz ,
250 GB HDD(160GB+90GB=2 HDD) ,
2048 MB RAM ,
15.4’’WXGA-XBrite Display ,VGA SHARE RAM ,
DVDRW Double Layer ,
56k Modem,CAMERA+MICROPHONE Built in,FINGERPRINT(NHAN DANG VAN TAY),
10/100 NIC , WIRELESS LAN b/g ,
Onyx Blue Metallic Color,
Windows VISTA Home Premium .Weight:2.4 kg.
--------------
Em đọc specs trên mạng thì thấy ổ cứng chạy với tốc độ 4200 vòng. Ko bit tốc độ này có chậm lắm ko nhỉ?
-----
cái nữa là ổ DVD có chức năng ghi nhãn đĩa Labelflash, ko bit đĩa DVD dùng cho thằng này có mắc ko nhỉ?
-----
Còn pin nữa, e tính mua thêm cục pin 9 cell để gắn vào. Em ko biết là nối nối tiếp pin 9 cell vào pin đang có (để dc 15 cell) hay là tháo pin đang có và gắn thằng 9 cell này vào thôi ?
----------
Các bác rành giúp đỡ dùm em nhé
many thanks

14 Tháng sáu 2007 lúc 11:45
em thấy A205 có lướp vỏ màu đen rất sang trọng,giống giống với cả dòng HP DV hoặc V3, Pro có thể lựa chọn 1 trong 3 model ấy, nhưng nếu là em, em sẽ chọn A205

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 13:52
Em đọc specs trên mạng thì thấy ổ cứng chạy với tốc độ 4200 vòng. Ko bit tốc độ này có chậm lắm ko nhỉ?
-----
cái nữa là ổ DVD có chức năng ghi nhãn đĩa Labelflash, ko bit đĩa DVD dùng cho thằng này có mắc ko nhỉ?
-----
Còn pin nữa, e tính mua thêm cục pin 9 cell để gắn vào. Em ko biết là nối nối tiếp pin 9 cell vào pin đang có (để dc 15 cell) hay là tháo pin đang có và gắn thằng 9 cell này vào thôi ?
Chỉ trả lời câu hỏi, không tư vấn:

- HDD chạy với tốc độ 4200 rpm là tốc độ thấp nhất cho các dòng HDD dành cho Laptop hiện có trên thị trường.
- Giá cả của đĩa DVD này mình không rành lắm
- Tùy dòng máy mà có thể cắm thêm pin phụ hoặc phải tháo pin này để thay pin khác. Toshiba dòng Satelite hình như không có chỗ gắn pin phụ!

17 Tháng sáu 2007 lúc 22:16
em thấy A205 có lướp vỏ màu đen rất sang trọng,giống giống với cả dòng HP DV hoặc V3, Pro có thể lựa chọn 1 trong 3 model ấy, nhưng nếu là em, em sẽ chọn A205
Theo mình biết thì nó là màu xanh ngọc,có ánh li ti như đá chứ ko phải màu đen,có điều nhìn gần mới thấy "Onyx Blue Metallic case".Link đây:http://www.notebookreview.com/default.asp?newsID=3670&review=Satellite+A205-S4617
P/S:Cá nhân mình nghĩ,ko nên mua laptop ổ cứng 4200rpm,vì nó chậm hơn 5400rpm 30%,mà điện năng tiêu thụ và tỏa nhiệt cũng ko tốt hơn bao nhiêu.

22 Tháng sáu 2007 lúc 21:37
Mình vừa mới mua 1 con A205 - S4567 dùng rất tốt. Ngoại hình thì giống nhau, phải nói là rất đẹp, ai cũng trầm trồ khen ngợi. Chỉ có điều dòng máy Toshiba này tỏa ra rất nhiều nhiệt, ko bít các hãng khác có giống thế ko. Máy này hiện nay ở Nam Á và Litek đang bán.

23 Tháng sáu 2007 lúc 09:41
Cảm nhận của bạn thế nào đấy chứ. Tôi đã thử so sánh giữa Toshiba và Dell, HP cùng cấu hình thì Toshiba còn nguội hơn hai dòng kia, thua mỗi IBM thôi. So sánh dễ nhất là đặt lên đùi khoảng 1h...:D , cùng đặt chế độ max perfomance.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday