Xóa toàn bộ contacts cũ trong máy Treo650

Starskyon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 14:40
Chào các bác,
Mình mới mua con Treo650 cũ, sau rất nhiều lời ca ngọi của mọi người :D .
Vấn đề của mình là, trong cái máy cũ này có khoảng ~500 contacts (mình chẳng biết 1 ai trong đó :confused: ). Các bác giúp mình để xóa 1 lần toàn bộ các contacts. Xin cám ơn các bác!

P/S:
1- Mình đã sync đc với PC contacts, nhưng cái thằng cu Palm Desktop chẳng hiển thị bất cứ 1 contact nào. Cái này mình cung nhờ luôn :D Làm sao để hiển thị đc các contacty của máy qua Palm Desktop?
2- Đã search forum, nhưng tiêu đề mỗi người đặt một kiểu ... nên mình chịu kg tìm đc cái mình cần.

Cám ơn mọi người.

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 14:49
Xóa contact trên treo 650:
1. Bác dùng một chương trình quản lý file như fileZ, Resco explorer.. vào Ram xóa các file bắt đầu là Contact...
2. Hardreset lại treo. (chọt lỗ reset và giữ phím Power cho đến khi màn hình xuất hiện chữ Powered... thì thả Phím Power và làm theo hướng dẫn).
3. Xóa trên Palmdesktop (trong mục contact) nếu bác sync được. Chú ý là bác phải chọn đúng tên Hotsync trên Treo thì contact mới hiển thị.

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:58
Cám ơn các bác đã nhiệt tình.

Nếu không hardreset thì có thể giải quyết được kg? :mad:
Đọc lại cách 1 của anh xitin ở trên đó bạn.

Còn một cách nữa là nếu máy bạn có cài launcher nào khác launcher mặc định của máy (Zlauncher, Facer launcher…) thì bạn tap và giữ stylus lên biểu tượng Contacts (hoặc nhấn nút menu), chọn delete hoặc uninstall trên menu hiện ra, sẽ có lựa chọn cho bạn xóa dữ liệu của contacts.

Cheers

airport

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 18:24
Tốt nhất là ban dùng phần mềm duyệt file kiẻu như fileprog, filez, resco v.v... chọn xóa file contacts.db or address.db là được.
Tuy nhiên có cách thứ 2 nữa nếu bạn vẫn muốn dùng ID hotsync của máy đó (để đỡ phải cài lại soft) thì cứ sync lần đầu với palm desktop như bình thường, sau đó vào Palmdesktop select toàn bộ danh bạ, xóa sạch rồi sync lại lần nữa với Treo, đảm bảo toàn bộ contacts trong Treo cũng bay đi hết.

Starskyon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 22:31
Xin Vitamin để bách niên giai lão

Cám ơn các bác nhiều.
Mình đã hard reset máy, giải quyết xong rồi. Nhưng mà toàn bộ phần mềm bay sạch. Bây giờ đang lọ mọ cài lại :p .

Cái vụ phần mềm này lại phải nhờ các bác giúp đỡ tí vitamin để có thể sống được "bách niên giai lão":

- World Mate
- Zlauncher
- Games các loại
- etc ...

Đại khái xin các bác hảo tâm từ mọi miền tổ quốc cho nhiều nhiều vitamin các loại, ai có gì cho nấy.
Mọi sự trợ giúp xin gửi về: hai.vuh@gmail.com. :D

Cám ơn các bác nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday