Xoay ngang dọc màn hình- điều kì diệu cho riêng anh em Sony Clie...

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
portrait và landscape do hãng Mobi-stream phát triển dc người sử dụng Sony Clie đánh giá là phần mềm ko thể thiếu. Có 2 phiên bản cho 2 dòng Sony :
+ Dòng Sony Clie màn hình dọc như TH, NX, NZ: các bạn download tại đây: http://www.mobile-stream.com/demos/landscape_demo.zip
+ Dòng Sony Clie màn hình ngang như UX40, UX50: các bạn download tại đây: http://www.mobile-stream.com/demos/portrait_demo.zip
Cách cài: copy toàn bộ các file .prc, pdb vào Ram, sau đó reset máy. Khi thay đổi giữa màn hình ngang và dọc thì nhấn vào thanh bottom bar gần biểu tượng đồng hồ.
Lưu ý, ko cài lẫn lộn giữa 2 dòng, có thể dẫn đến tinh trạng hardreset. Nếu cài đúng thì pm sẽ là file chạy ẩn, rất ổn định, ko có bất kì lỗi nào...

hung_mtuci

GẮN KẾT
Bác nói kiểu gì chú, tôi dùng landcap cho NX70v cài đúng .prc vào may chạy ầm ầm đau cần phải thêm .pdb cho tốn bộ nhớ

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Đây là bản 1.1b, có thêm tính năng tuỳ chọn kiểu màn hình cho từng ứng dụng. Tuỳ chọn này nằm trong mục preference, tất nhiên là tốt hơn cái bản cũ rồi, dung lượng tổng cộng đâu có mấy chục kb, đáng kể gì đâu.

blue2

GẮN KẾT
Cảm ơn Baltigol nhiều nhá, giờ xài sướng quá., nhưng mà cái này là bản xài thử hay sao mà mỗi lần xoay ngang dọc nó đều bắt delay 20 secs vậy anh Tuấn

Jambond

GÂY DỰNG
2 chương trình này cài thử trên Qool đều bị Hard Reset. Chán thật! Không biết có chương trình nào khác dùng cho máy OS 5.4 hả các pro? Hình như trên Forum này chỉ có mỗi mình tôi sử dụng Qool, một mình "bơi" oải quá, không thấy ai post kinh nghiệm cho máy này cả.

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Jambond said:
2 chương trình này cài thử trên Qool đều bị Hard Reset. Chán thật! Không biết có chương trình nào khác dùng cho máy OS 5.4 hả các pro? Hình như trên Forum này chỉ có mỗi mình tôi sử dụng Qool, một mình "bơi" oải quá, không thấy ai post kinh nghiệm cho máy này cả.
Cấu hình của màn hình Qool không đồng dạng với những chương trình này nên bạn không thể chạy được bạn đừng cài vô ích . Qool là smartphone chạy trên nền Palm nên cũng có nhiều hạn chế chứ không như Palmphone đâu bạn . Ngay cả những icon hiện trên máy bạn cũng khác so với Palm cùng OS 5.4 . Nhưng với Palm cũng rất dễ dàng chứ không như PPC , chương trình nào không tương thích thì nó reset , bạn loại trừ nó ngay . ít khi nào nó cứng đơ như PPC. Mình cũng rất thích cái Qool của bạn nhưng chưa có mua được . Cuối năm này đi HK thế nào cũng kiếm một em

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Jambond said:

Bạn chẳng đọc kỹ gì cả, pm này chỉ dành riêng cho Palm Sony dc thôi, vì thực chất Palm Sony phần cứng đã dc tích hợp chuyển đổi chế độ màn hình rồi, nhưng chỉ mới dừng ở mức xoay ngược trên dưới thôi. Thế nên các hãng khác ngoài Sony thì đừng cài nhé...

Jambond

GÂY DỰNG
@batigoltuan: mình có đọc kỹ rồi nhưng cũng muốn thử cho biết. Hơn nữa máy của mình chẳng có dữ liệu gì quan trọng cả và đang trong giai đoạn mày mò chương trình mà. Rút kinh nghiệm lần sau cái nào cho Sony thì không đụng vào :D .

@ VU HEO: "Smartphone chạy trên nền Palm nên cũng có nhiều hạn chế chứ không như Palmphone" mình cứ ngỡ máy đang chạy hệ Palm là máy Palm, + phone = palmphone chứ, còn nhóm Smartphone là phone chạy Symbian hay Linux. Khó hiểu quá! :((

Máy Qool sử dụng cũng OK lắm, đi đâu mà rút ra nghe điện thoại thì y như là bị hỏi hiệu gì lạ quá, không đụng hàng mà lỵ! Nhưng mới dùng palm nên không có kinh nghiệm, thấy cộng đồng dùng Treo và các hãng khác nhộn nhịp quá nên muốn đổi đây. Nếu bạn nào nhiều kinh nghiệm và muốn thử thì mình để lại, chuyển qua bơi chung hồ với các máy khác đông vui cho đỡ lạnh lẽo.

Một vài thực tế của Qool:

-Hình thức rất dễ thương, có nắp ngoài nên không sợ bị bể màn hình.
-Nếu standby không gắn SIM thì khoảng 9 ngày. Có gắn SIM thì khoảng 6 ngày.
-Nếu sử dụng phone đơn thuần thì 3 ngày.
-Nếu nghe Mp3 liên tục: 4g.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...