Xoay quanh việc chuyển dữ liệu từ máy này sang máy khác!

Các thớt khác của mu9991
1 Tháng hai 2008 lúc 21:31
Em định chuyển toàn bộ dữ liệu quan trọng từ laptop sang desktop = cổng USB của 2 máy.
Ở ngoài cửa hàng thì nó có 2 loại dây chuyển dữ liệu (2 đầu đều là đầu cắm vào cổng USB), nhưng một loại dây thì đường dây đơn thuần chỉ như là một cái dây dẫn bình thường, còn một loại thì lại có một cục nhựa lồi to ra giữa đường dây (Loại này còn kèm theo cả đĩa driver cơ).
Nhưng vì tài chính eo hẹp nên em định mua loại không có cục lồi ra. Giờ em hỏi các bác là em mua cái dây đó thì làm sao để chuyển dữ liệu giữa hai máy được nhỉ???
Cho em hỏi luôn là tốc độ truyền dữ liệu giữa 2 lại đó có khác nhau lắm không, nếu có thì em đành cắn răng mua cái loại có cục lồi mới được! Dùng lâu dài mà!

1 Tháng hai 2008 lúc 22:56
bác ra cửa hàng máy tính bảo họ bấm cho cái dây LAN(bấm chéo nhé),giá chắc 15k-20k là cùng,rồi nối 2 máy với nhau,copy như trong mạng LAN thôi,đơn giản mà giá thành lại quá rẽ :D
ấy,mạng của em chậm tí xíu mà bác hainguyen đã tư vấn mất rồi,mod thông cảm nhé

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 13:54
Bạn nên mua hẳn cái cable chéo luôn ( như ảnh kèm ), đừng nhờ bấm, bấm thì cái dây LAN của nó rởm lắm, rất hay bị rách vỏ, tớ mua 8m thui mà rách te tua, dán băng dính đầy rùi.

Chắc là mainboard desktop của bác ý ko có tích hợp network card nên mới phải mất công thế
---> ko cóbác có thể mua cái card mạng cắm quá PCI ở bất kì cửa hàng nào, có hơi đắt tí nhưng đảm bảo truyền tốc độ cao hơn và tiện hơn.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 14:47
một cách đơn giãn nữa... bác mượn anh em nào quen, có cái bõ hdd cho lap hay desk đó, cắm vô là dùng vô tư.
còn ko, chỉ có cách hơi tốn kém (nếu ko có card mạng) thì mua 1 cái card lan và 1 sợi day mạng là ok.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday