Xps 1330 Ndivia 8400 thay bằng main vga intel được ko ???

Các thớt khác của nhanrau

Invisemen

GÂY DỰNG
em cũng mod lại 1 lần rồi, giờ thì chưa thấy bị lại gì, nói thật là em cực kì thích dòng này, chỉ duy bị lỗi này thôi, nếu bị nữa thì em bán đi mua 1 cái khác card on board vậy :D, không thì mua Vaio Z, giờ xài màn 13.3" quen rồi, xách màn 14" với 15" là em chết luôn :D
Em cũng như bác và nhiều người ở đây, thích nhất 1330 nhưng giờ đành chuyển qua Vaio Z, mà thật tình ngoài cái lỗi VGA ra 1330 nhìn kỹ thấy nó cứ thế nào ấy nhất là cái vỏ nhựa và chỗ khe tản nhiệt, không còn trau chuốt chi tiết như thời 700M.

nhan4g

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác

Con xps 1330 vga Ndivia 8400M hàn chip 1 lần rồi, mà vẫn bị lại, chán nản quá >:p
Định thay bằng main vga intel mà ko biết được hay ko các bác nhỉ ??

Bác nào có main vga intel báo giá em luôn cái híc,

Còn bác nào muốn mua xác thì cho giá luôn, được em gả tuốt, nản quá rồi

Cấu hình em nó ( mọi cái đều chạy tốt, trừ cái main >:p )

CPU: T7250 2Ghz
Main: 965, vga 8400 Dead
RAM: 2 GB
HDD 320 GB 5400rpm,
DVDRW
LCD 13.3 WLED nhé các bác + webcam
Wifi b/g/N,Bluetooth,Remote

Pin 6 cell sài 2,5 giờ, adapter 65w
Window Vista Home Pre COA

thanks các anh em nhiều
Mod tản nhiệt đi bạn, mới nhờ thằng bạn làm bên cơ khí làm cho miềng CU nguyên chất, mod lại giảm nhiệt rõ rệt , giờ xài mát lắm rồi, chắc ko phải đóng chip nữa

ihuhu4u

GÂY DỰNG
Mod tản nhiệt đi bạn, mới nhờ thằng bạn làm bên cơ khí làm cho miềng CU nguyên chất, mod lại giảm nhiệt rõ rệt , giờ xài mát lắm rồi, chắc ko phải đóng chip nữa
Bác ơi, bác Mod tản nhiệt ở đâu thế chỉ em với, máy của em chưa bị sao nhưng mod cho chắc, với lại cho em hỏi thêm làm như thế có lâu ko ạ? Many thanks!

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ơi, bác Mod tản nhiệt ở đâu thế chỉ em với, máy của em chưa bị sao nhưng mod cho chắc, với lại cho em hỏi thêm làm như thế có lâu ko ạ? Many thanks!
Hiện dòng 1330 mod lại tản nhiệt rất hiệu quả bạn ạh, bác nên tìm cơ sở uy tín để kiểm tra nhé .

Cần hỗ trợ về Laptop xin cứ gọi.

Thân

nhan4g

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hiện dòng 1330 mod lại tản nhiệt rất hiệu quả bạn ạh, bác nên tìm cơ sở uy tín để kiểm tra nhé .

Cần hỗ trợ về Laptop xin cứ gọi.

Thân
Khỏi cần tới cơ sở uy tín làm gì, nhờ mấy thằng làm bên cơ khí làm cho 1 miếng CU nguyên chất, với kích thước thích hợp ( vô trang notebook review tham khảo), mua keo AS5 về tự mod là chuẩn nhất

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khỏi cần tới cơ sở uy tín làm gì, nhờ mấy thằng làm bên cơ khí làm cho 1 miếng CU nguyên chất, với kích thước thích hợp ( vô trang notebook review tham khảo), mua keo AS5 về tự mod là chuẩn nhất
Cái này tuy đơn giản nhưng không phải ai cũng chuyên bác ạh. Nếu bác làm không quen thì kích thước miếng CU rất khó dễ gây tình trạng chạm mainboard rất nguy hiểm.

Mình vẫn khuyến khích anh e HH tự làm (đã có bài post hướng dẫn cụ thể cho dòng 1330) nhưng với điều kiện là rành về phần cứng.

Cần hỗ trợ Laptop xin cứ goi 24/24

Thân

nhan4g

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái này tuy đơn giản nhưng không phải ai cũng chuyên bác ạh. Nếu bác làm không quen thì kích thước miếng CU rất khó dễ gây tình trạng chạm mainboard rất nguy hiểm.

Mình vẫn khuyến khích anh e HH tự làm (đã có bài post hướng dẫn cụ thể cho dòng 1330) nhưng với điều kiện là rành về phần cứng.

Cần hỗ trợ Laptop xin cứ goi 24/24

Thân
Thằng bạn em nó cắt bằng máy CNC nên chuẩn cũng được 99% rùi :)

ihuhu4u

GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác hướng dẫn, em thì chả chuyên mấy cái món này nên tự làm chắc hơi sợ, chắc phải nhờ dân chuyên như các bác làm thôi. Nhưng mà bác thusinhhl và bác nhan4g chắc ở HCMC rồi, em ở ngoài HN cơ ạ, bác nào biết chỗ uy tín ở ngoài HN chỉ em với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Với mong muốn chia sẻ một chút khó khăn và tiếp thêm động lực cho những bệnh nhân ở xa thành phố vùng khó khăn, ít dịp được nhận những sự quan tâm của cộng đồng! cũng như lan tỏa yêu thương tới mọi người. Ch ...