Xu hướng laptop thay máy để bàn

Các thớt khác của Lam Sơn

bolofive

NHẬP HỘI
Cá nhân mình thấy giờ laptop phát triển nhanh chóng mặt nên nếu đặt yếu tố cấu hình để đáp ứng công việc thì cũng ko phải trả giá quá cao trừ một vài bác làm các ngành nghề đặc thù. Về độ thoải mái thì có thể như mình thế này: mình dùng lap vác đi làm, về nhà thì để sẵn cái màn hình và bàn phím, về nhà chỉ việc cắm dây kết nối thì nó chả khác gì cái máy bàn. Nên mình vẫn vote laptop nhé. Chứ dùng máy bàn mà nhỡ hôm nào có thuyết trình mà ko có lap cá nhân mà chạy đi mượn cũng tù lắm

allstreet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cá nhân mình thấy giờ laptop phát triển nhanh chóng mặt nên nếu đặt yếu tố cấu hình để đáp ứng công việc thì cũng ko phải trả giá quá cao trừ một vài bác làm các ngành nghề đặc thù. Về độ thoải mái thì có thể như mình thế này: mình dùng lap vác đi làm, về nhà thì để sẵn cái màn hình và bàn phím, về nhà chỉ việc cắm dây kết nối thì nó chả khác gì cái máy bàn. Nên mình vẫn vote laptop nhé. Chứ dùng máy bàn mà nhỡ hôm nào có thuyết trình mà ko có lap cá nhân mà chạy đi mượn cũng tù lắm
Tùy nhu cầu của bác, chứ làm đồ học, công trình mà đầu tư con laptop khoai lắm. PC giá rẻ và bền kha khá.

newbieppc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gần đây mình cũng định lắp 1 máy tính để phục vụ nhu cầu đồ hoạ đơn giản (2D, Lightroom, PTS), nhưng sau khi so sánh thấy rằng:
Bộ PC: 20tr+ mới được kha khá
Laptop đồ hoạ: 30tr-40tr là tốt

Đầu tư thêm 1 màn hình to + bộ Keyboard & Mouse cho cả 2

Độ bền thì PC vẫn chắc chắn là hơn nhiều so với laptop
Nhưng độ cơ động, thì laptop ăn đứt PC

Tùy theo nhu cầu mỗi người! Một thực tế ngày nay là yếu tố "độ bền" không còn quan trọng quá so với nhiều năm về trước!!!

Sent from my J9110 using Tapatalk

LQVAH

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình thấy laptop giờ rất khỏe và hiệu năng cao, lại còn linh hoạt dễ dàng mang vác đi khắp nơi, thực tế rất nhiều gia đình chỉ sử dụng laptop, bây giờ hầu như PC chỉ có cơ quan, doanh nghiệp là sử dụng thô

Ruby Ruby

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Laptop bây giờ đi theo xu hướng mỏng, gọn nhẹ, pin trâu từ 7-10h.
Hiệu năng bây giờ thì chip laptop i5 cũng 4 core, 8 thread, khá là mạnh rồi, sử dụng thoải mái.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép mod cho em mở topic cảnh báo anh em chơi đồng hồ về 1 trường hợp lừa đảo bán hàng fake giá auth tại đây
Em có mua chiếc Mido Oceanstar tại bài đăng dưới đây