Ý kiến đóng góp xây dựng box Palm

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 05:06
Ý kiến đóng góp + Cấu trúc box PALM

Topic này mở ra nhằm thu thập mọi ý tưởng phát triển, kiến nghị, yêu cầu của thành viên box palm. Từ đó BQT sẽ có được phương thức thích hợp xây dựng box Palm sao cho phù hợp nhất, đáp ứng được đông đảo nhu cầu của anh chị em trong sân chơi PalmOS. Rất mong được sự ủng hộ của các thành viên.
<Topic được thử nghiệm trong vòng 7 ngày. Sau đó sẽ được di rời cho phù hợp với cấu trúc mới của box Palm>

Cấu trúc lại box PALM, mọi người cho ý kiến

PALM : Bài viết - Đánh giá Đánh giá toàn diện về sản phẩm...
Hiện chưa cần thay đổi gì.
PALM : Trao đổi - Chia sẻ kinh nghiệmNơi mà bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm sử dụng cả phần cứng lẫn phần mềm...
Diễn đàn nhánh: ]Làng PALM VN , Hỏi đáp
Nội dung tại diễn đàn chính là các bài viết mang tính chia sẻ kinh nghiệm, đánh giá các phần mềm của hệ điều hành Palm.
Làng PALM VN: nơi tổ chức các hoạt động cộng đồng của làng palm, thông báo thành viên, các ý kiến xây dựng box palm… Nếu điều kiện kĩ thuật cho phép xin lập 1 topic dính về chat chit nhưng ko tính số post (chủ đề trong khuôn khổ nội quy diễn đàn).
Hỏi đáp: mục này bao gồm tất cả các thắc mắc của thành viên.
PALM : Trao đổi riêng những dòng máy
Diễn đàn nhánh: Treo , Sony Clie, Các dòng khác

Treo: chỉ những vấn đề liên quan trực tiếp tới dòng Treo
Sony Clie: chỉ những vấn đề liên quan trực tiếp tới dòng Sony Clie
Các dòng khác: chỉ những vấn đề liên quan trực tiếp tới những dòng máy khác

14 Tháng một 2008 lúc 19:32
Hờ bạn có đề nghị :D, xem repligo công nhận là đẹp nhưng mà dung lượng file quá lớn + xem trên th hay ux hay máy có chíp chậm một chút là lúc load đổi trang lâu lắm. Mặc dù chỉ độ 2-3 s nhưng cũng làm ngắt mạch đọc :D. Tớ đề nghị đặt mục tiêu mỗi ngày convert một cuốn sang định dạng của mobilepocket reader hoặc isilo đi, nguồn thì lấy từ vnthuquan hoặc nếu lười thì đi xin bản word ở chỗ www.thuvien-ebook.com vậy :D. Rồi up sách cả ở đây và bên tinhte.com ^^, cho anh em thỏa sức đọc :D

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 21:37
Hờ bạn có đề nghị :D, xem repligo công nhận là đẹp nhưng mà dung lượng file quá lớn + xem trên th hay ux hay máy có chíp chậm một chút là lúc load đổi trang lâu lắm. Mặc dù chỉ độ 2-3 s nhưng cũng làm ngắt mạch đọc :D. Tớ đề nghị đặt mục tiêu mỗi ngày convert một cuốn sang định dạng của mobilepocket reader hoặc isilo đi, nguồn thì lấy từ vnthuquan hoặc nếu lười thì đi xin bản word ở chỗ www.thuvien-ebook.com vậy :D. Rồi up sách cả ở đây và bên tinhte.com ^^, cho anh em thỏa sức đọc :D
Vậy Sẽ tạo 1 minibox về chia sẻ tài nguyên cho hệ Palm nhé. Nội dung box sẽ xoay quanh vấn đề chia sẻ những giái trị gia tăng cho palm (ko đụng chạm đến bản quyền ) như ebook trên mạng, nhạc trên mạng đã fix để phù hợp với palm, các movie clip...

isilo 5.01 có key ko bác chic(anh Tuấn ơi em vẫn thik isilo hơn)
em đề nghị làm riêng 1 sub box game,1 sub box soft cho từng hệ máy(ko phone và có phone,màn hình to hay màn hình vuông)
rồi 1 box về hỏi đáp,1 box post kinh nghiệm sử dụng
hiện h chắc chỉ có thế thui,có j` em sẽ góp ý thêm ạ
Anh nghĩ các game và phần mềm cho Palm đa phần có thể chạy trên mọi dòng máy. Chỉ phân biệt hệ điều hành hay máy có phone và ko có phone thôi. Việc tạo subbox cho từng dòng máy có lẽ ko cần thiết lắm. Box hỏi đáp thì anh đang tiến hành trao đổi với các anh trong BQT để tạo 1 topic có chức năng "chatchit" riêng để anh em có chỗ hỏi mọi thứ trên trời dưới biển miễn là liên quan tới Palm (do đặc thù đó nên có thể ko tính post trong topic đó). Cảm ơn em đã đóng góp ý kiến nhé :)

yourdalink

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 18:24
Mình nghĩ là không nên tạo ra quá nhiều sub box. Nên chăng Atiger nên tập hợp lại các bài viết hay, đặc biệt các hướng dẫn dùng phần mềm, phần cứng quan trọng... và cho nó vào từng categories (ví dụ như các vấn đề tiếng Việt - cho từng dòng 4x, 5x...; đọc báo offline, chat, các phần mềm đọc ebooks...).
Còn việc khởi động lại việc chia sẻ ebook thì cũng okey thôi, mình xin sẵn sàng. Nhưng nếu cứ up hết lên diễn đàn mà Atiger lại phải làm cái index cho các ebook đã có thì cũng mệt :D. Có một đề nghị nho nhỏ là tại sao chúng ta không đưa sách lên dưới dạng word? Còn ai thích convert theo dạng gì thì down về "tự xử", vì việc convert khá đơn giản và cũng đã có hướng dẫn. Còn nếu ý kiến chung vẫn muốn đưa lên sau khi đã convert thì mình xin bỏ phiếu cho .pdb (isilo) :D

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 21:18
@winbi: t&J xem trên th vui lắm, nhiều lúc vừa nằm vừa cười đau cả bụng ^^
@yourdalink: cảm ơn bác ^^, em sẽ cố gắng tổng hợp các ý kiến của anh em để rút ra giải pháp tốt nhấṭ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday