Zen X-Fi 2 và Ipod Nano nên chọn cái nào?

tomy01

NHẬP HỘI
Tình hình là em nhấm tới con P2 của Samsung nhưng tìm khắp các tiệm điện máy lớn củng các store đại lí của samsung đều không có nên em tính sẽ mua 1 trong 2 con trên

Zen X-Fi 2(8GB 4t2) có tặng kèm cộng EP 630 và em tính mua thêm con tai nghe KOSS KEB24 có nên hay không?1 điều cần lưu ý ở đây là X-Fi 2 cũng như X-Fi ghi hổ trợ aac(*.m4a) nhưng bỏ vào không nhận file nhạc(file nhạc không bị bảo vệ) tại sao lại như vậy?

Nếu mua iPod nano(8GB 3t8) thì chỉ đưa vào máy rồi nghe thôi ko cần chuyển đổi gì cả nhưng ngặc nổi nghe các bác trên các diễn đàn nói ipod nghe không hay nên em đang phân vân

Nhu cầu:nghe nhạc hay,thỉnh thoảng coi video chơi.

Mong các bác cho em ý kiến.Thanks nhiều.=D>

chazkenji

GÂY DỰNG
iPod nếu "chịu chơi", dám đầu tư vào LOD thì sẽ là "vô đối" :D chứ để nghe bình thường qua jack 3.5mm có sẵn thì âm hơi bị chán :D
nếu là em lựa chọn một trong 2 options trên thì em sẽ thiên về cái đầu tiên hơn :D định dạng nhạc không quan trọng lắm vì có thể chuyển đổi dễ dàng :D

LZT

GÂY DỰNG
Chưa nghe Zen nên chưa biết nhưng mình đang dùng Ipod nên có thể giải đáp một số thắc mắc của bạn:
-Ipod nghe dĩ nhiên là hay, ai nói không hay xem lại cái tai của mình, lẫn cái tai nghe đi kèm của Ipod (tai này tuy chất lượng tốt nhưng sao so sánh được với Sure, Bose...vì thế mà mình đang xài Ipod+Bose Inear). Mà có phải bác nói định mua con P2 của Samsung không? Vậy thì còn lăn tăn gì nữa vì chip giải mã âm thanh của Ipod là chip do Samsung sản xuất.
-Muốn chép file nhạc vào Ipod không phải cứ copy+past vào như kiểu chép dữ liệu (chép kiểu này Ipod ko nhận ra file) mà phải chép thông qua chương trình Itune, chỉ cần thao tác vậy thôi không chuyển đổi gì nữa cả.

G_Nguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Zen X Fi 2 đọc dc đa số định dạng chơi nhạc rùi nên ko cần phải chuyển đổi, thực chất mà nói thì cách chép nhạc kéo-thẻ khá đơn giản mà hiệu quả cho những ai mới bắt đầu (ko wen Itune). Về chip âm thanh thì em cam đoan là X-Fi chơi hay hơn IPod, nhất là về khoản bass.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ko nhận xét. chỉ vote một phiếu cho ipod. dùng rồi sẽ hiểu

colour85c

GÂY DỰNG
Vote cho Zen Xfi 2,Ipod nano nếu không chơi LOD thì chất âm khá tệ,bác nên suy nghĩ kĩ

bác nên mua ipod.đã được nghe qua xfi...chất lượng ko trung thực như mong đợi.chỉ được cái nghe với tai nghe rẻ tiền 1 tí thì cũng tàm tạm.vì hiệu ứng của cretive dành cho loa và tai nghe phổ thông khá tốt nhưng khó có khả năng nâng cấp(có ý kiến tí teo thế.bâc nào ko hợp ý thì thông cảm nhé)hi hi

SuperKun

GÂY DỰNG
Đúng là Xfi chất lượng cũng không quá cao,nhưng nếu như nhu cầu của bác chỉ để nghe nhạc thì có rất nhiều lưa chọn hơn 2 em này như Cowon S9,Sony X....................

colour85c

GÂY DỰNG
iPod nếu "chịu chơi", dám đầu tư vào LOD thì sẽ là "vô đối" :D chứ để nghe bình thường qua jack 3.5mm có sẵn thì âm hơi bị chán :D
nếu là em lựa chọn một trong 2 options trên thì em sẽ thiên về cái đầu tiên hơn :D định dạng nhạc không quan trọng lắm vì có thể chuyển đổi dễ dàng :D
bác này nói đúng nầy..quan tâm làm gì khi dùng tai nghe vừa vừa và rẻ tiền để nghe lossless...bác nên đầu tư con ipod mà nghịch...sau này có điều kiện còn nâng cấp...dùng xfi ko ổn lắm(chủ quan thôi nhé) đâu

buihai

GÂY DỰNG
Ngoài 2 em này ra còn nhiều phương án có chất lượng âm thanh tốt hơn nhiều mà, như Cowon, Sony, Sanyo...

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...