Zire 72 Mỗi Lần Bật Lên Lại Kêu O...o...!, Giúp em với!!!

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Các bác giúp em với....em Zire 72 nhà em sao bật lên nó cứ kêu o..o...như kiểu tiếng tivi,hay đúng như như tiếng muỗi,em tưởng là do bật backlight max nhưng ko phải,thử hardreset rùi nhưng cũng ko xong.Có phải do sạc ko đúng sạc zin ko(em dùng sạc của sony-ericsson,thay đầu ra do sạc xịn dùng điện 110)...Bác nào giúp em cái.....

catsini

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tui cũng bị tình trạng trên giống bác,nhưng với con TTE,tiếng nghe vovo rất nhỏ,tui cung dùng bộ sạc xịn 110V nhưng ra hàng cuốn lại thành 220v,chắc do bộ nguồn..Nhưng máy vẫn chạy ngon..

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hay là Palm của các Bác có tính năng đuổi muỗi :-/ :D

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Agassi said:
Hay là Palm của các Bác có tính năng đuổi muỗi :-/ :D

hehe...nếu thế thì có khi người đi trước muỗi ấy chứ....Nếu bác cũng bị thế thật thì có khi do nguồn rồi,dễ lại phải sắm 1 cái đổi điện xem sao,ko biết có hết đc ko nhỉ?Máy thì vẫn chạy ngon,nhưng em chỉ sợ đến lúc nào đấy em nó ko chịu dc,dưỡn dẹo nằm luôn đấy ko dậy nữa thì toi.Mà có phải tiéng vovvvo đấy là do bóng đèn bên trong ko?
Bác nào trừng bị mà sửa đc rùi mách em cái,ko thì nhức đầu lắm...

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Ko vấn đề gì đâu, theo tớ nghĩ nó là tiếng vo vo của con chip ấy mà... Phải gí sát tai mới nghe thấy, chẳng ảnh hưởng gì tới hoà bình thế giới cả...

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
nếu thế thì may nhưng cũng rất khó chịu,nhức đầu ấy.Nhưng câu hỏi mới đặt ra là tại sao lại như thế?

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thế cái PC ở nhà bạn có kêu vo vo ko nào, máy gì thì khi hoạt động cũng phải phát ra tiếng động chứ. Cứ an tâm nhé, đến Palm Sony còn nghe vo vo nữa là...

lombom

GẮN KẾT
Palm Sony nào thế nhỉ? Nhìn chung, các loại PDA không có những cái gọi là moving parts, do đó nếu có tiếng kêu là hiện tượng bất thường đấy các Pác ạ. Nếu tiếng kêu không phải xuất phát từ loa (speaker) thì có thể là do các linh kiện, phụ kiện không đựơc bắt chặt với nhau.

PC/Laptop thì hoàn toàn khác, không thể so sánh với PDA được đâu.

catsini

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tui tò mò thử mở con TTe ra xem thử tiéng kêu này từ đâu,hóa ra là từ màn hình cảm ứng các bác ạ.Không biết là bị gì nữa,có bác nào biết không?

ASM

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
catsini said:
tui tò mò thử mở con TTe ra xem thử tiéng kêu này từ đâu,hóa ra là từ màn hình cảm ứng các bác ạ.Không biết là bị gì nữa,có bác nào biết không?
cao ap của backlight , cái này không có vấn đề gì, cứ để nghe cho vui tai. bác arena hỏi bên PPc tôi đã đoán là như thế.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...