Zodiac các bác giúp em với

9 Tháng năm 2007 lúc 21:44
Cài font tiếng Việt cho zodiac thì bác cứ làm y như với các máy Palm khác thôi.
Còn game riêng cho zodiac thì có mấy điểm cần chú ý:
-Có 2 kiểu cài đặt.
+ 1 là bác chỉ cần mở thư mục game , trong đó file nào nằm trong thư mục program thì bác copy vào thẻ nhớ ở vị trí palm/program/ (cái này hầu hết là file dữ liệu, nên khá lớn: chẳng hạn những trò như MTX, Tomb Raider ~30 MB), file nào nằm trong launcher thì bác copy vào Palm/launcher/(đây là các file chạy thôi :D)
+ 2 là có bộ cài , bác chạy bộ cài rồi hotsync là tự động nó cài vào Zod cho bác. Kinh nghiệm của em thì bác sau khi chạy 1 lần bộ cài này thì chịu khó đừng hotsync vội mà vào thư mục của Palm Desktop rồi thư mục install. Tìm đến đống file nó chuẩn bị cho hotsync. Bác copy lại. Lần sau có cài thì chỉ cần copy qua thẻ thôi, đỡ loằng ngoằng Hotsync
- Các game cho Zod đa phần được bán ở dạng thẻ SD (tại zodiac có 2 khe cắm :D) nên các game riêng cho zod sau khi XXX thì cần 1 soft nhỏ là Popaccess 3.0 đc cài đặt trên RAM thì mới chạy đc :D. Bác copy soft này vào ram, chạy nó 1 lần là từ giờ chơi game XXX cho zod thoải mái :D ( Ko có soft này bác ko chơi đc, chạy game nó bắt reset dài dài là điều chắc chắn ^^)
- Cuối cùng là đống game cho zod em sưu tập được đã up rồi, bác search trong topic game cho Palm của ku Atiger là thấy liền :D.
Chúc bác vui vẻ với nhóc ZOD ^^

Attachments

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 22:34
ai đã từng dùng qua Zo chắc chắn sẽ sướng tửng từng tưng :D
tớ dùng hầu hết palm rồi- còn VZ90 là chưa được sờ :D, vẫn kết Zo nhất
hi hi. Còn phải nói. Cố mà kiếm VZ90 dùng cho biết hết các dòng palm nhỉ. Em thì còn mấy chú palm cổ đen trắng, tìm chẳng thấy ai bán đê dùng thử cái :D.

Cài Font cho Zo thì giống y các giong palm khác à. Mình toàn dùng Chú tếu.
Games cho Zo thì ngoài nhưng Game thiết kế cho dòng Palm còn có Games riêng thiết kế cho nó

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday